Wilayani Ituri uasi wa FRPI ya Koba Matata unaomba wanajeshi wa FARDC njia ya usalama kwa kuruhusu kundi moja la waasi wake wajisalimishe pageti kusini ya Bunia. Kamanda wa FARDC wilayani Ituri anasema wapiganaji wale wafuate <messante> njia waliotumia wengine waliojisalimisha hapo awali. Jimboni Kivu ya Kaskazini, zaidi ya watu kumi waliohukumiwa vikali kutokana na ubakaji na mauaji wa mji ulitangazwa leo siku ya ine na tribunali kuu ya Beni, wakati wa kesi ya mwisho Pamangina, kusini magharibi ya mji wa Beni. Msemaji makamo wa Seni anaalika wakuu wa kiasili wa, wa mtaa wa Idiofa katika jimbo la Bandundu wasaidie tume hilo katika utimizi wa chapo ya eneo la uchaguzi. Ombi ya Onesime Kukatula ilifanyika jana paidiofa wakati wa ziara ya uongozi wa mafunzo ya mchango wa habari kuhusu uchaguzi ujayo. Waasi wa FRPI ya Kobra Matata unaomba wanajeshi wa FRDC njia ya usalama. Mbadu Adirodu, kiongozi wa kijeshi wa FRPI, anasema ni kwa kuruhusu kundi moja la waasi wake wafike pageti kilomita makumi sita kusini ya Bunia, ulani ya wilayani Uturi kwa kujisalimisha mbele ya majeshi ya FRDC kamanda wa eneo la operesheni ya FARDC wilayani Ituri anasema Mbadu Adirodu na wapiganaji wake wafuate njia waliotumia wengine waliosalimisha hapo awali mbele ya majeshi ya FARDC mengi tu, wafuate kutoka Bunya. Nawe Jean Paul Basila, Mbadu Adirodu amenena ya kwamba gundi FRPI imekamata hiyo hatua kulingana na miandiko ya mpango ya Uruma iliyosainiwa na raisi. Yeye anasema ya kwamba ni hiyo miandiko ndiyo imeacha akubali kushinikiza mpango ya kupokonywa silaha na kuondoshwa katika gunji ya ugaidi kwa wanamgambo. Bwana Mbadu ameomba wanajeshi la FRDC wafungulie njia ya usalama yeye na waaskari wake wapate kufika mjini geti kwa nia ya kujiripoti Jemadari Falsikabo. E, kama kamanda mwongozi ya jeshi la FRDC wilayani Ituri ameona ya kwamba ombi lake bwana Mbadu si lazima. Amemwalika apite katika hiyo hiyo njia wanamgambo wengine waliopita bila tatizo lolote kabla wafike mjini geti. Karibu wanamgambo mia moja na makumi tano ya gundi la FRPI wn wameisha kujiripoti na kati yao makumi tisa na nane wa ofisa tatu waliondoka mjini Bunia siku ya pili na kujielekeza kunako eneo kubwa la jeshi la FARDC mjini Kitona huko watahudhuria mpango lolote ya kuingia halali jeshini la taifa Bunya. Jean Paul Basila, Radio Kapi. Na jimboni Kivu ya Kaskazini, zaidi ya watu kumi waliohukumiwa vikali kutokana na mawavu ya ubakaji na mauaji wa mzi ulitangazwa leo siku ya nne ya tribunali kuu ya Beni, wakati wa kesi ya mwisho siku sita kiisha pama nyingi na kusini magharibi ya Beni, kwa mjibu wa Alan Kanane, kiongozi wa tribunali kuu ya Beni. Makesi yale yaliongozwa katika usaidizi wa shirika la wanawake lisilo la kiserikali sofa padi, ni katika shabaha ya kuzuia maovu mengi makali katika mji mdogo wa Mangina na kandokando yake. Mengi kutoka Beni nawe, marsial papi Mukeba. Watu kumi na ine walihukumiwa kufungwa miaka tatu hadi makumi mawili na kulipa kiini kwa manufaa ya mfuko wa fedha ya serikali na malipo ya hasara kwa wahanga. Walihukumiwa vikali washtumiwa kakule Kaoma Gerlas na Katembo Kapara para Gilbert wote wawili miaka makumi mawili kutokana na vitendo vya ubakaji na mauaji ya binti wa miaka kumi na saba. Upande mwingine, Kambale Bakita alihukumiwa kufungwa miaka kumi na saba kwa ubakaji wa mwanamke aliyefungwa kwa nguvu kunako mgongo wa mume wake kwa mjibu wa ale kanane kiongozi wa tribunali kuu ya beni uamzi ule unaongezeka kwa ungine wa makesi makumi ine na tano ya ubakaji uliotangazwa na kituo kile mwaka wa elfu mbili kumi na tatu kwa yote uamzi wa kesi kumi na mnane ulitangazwa mbele ya watu wengi kutoka tarehe makumi mawili na mnane mwezi wa pili hadi tarehe sita mwezi wa tatu kwenye kesi makumi mawili zilizochunguzwa kutokana na ubakaji na mauaji. kesi zile zilizoendeshwa pa Mangina ziliungwa mkono na shirika la wanawake lisilo la serikali Sofepadi, ni katika lengo ya kuelemusha uhaki wa karibu na kuruhusu masambo ya wahanga na washahidi ili kuzuia ubakaji wa wanawake. Beni, Marcel Papimukeba, Radio Okapi. Msemaji makamu waseni anaalika wakuu wa kiasili wa mtawa Idiofa jimboni Bandundu wasaidie tume hilo katika utimizi wa chapa eneo ya uchaguzi. Ombi ya Onesime kukatula ilifanyika jana pa Idiofa, wakati wa ziara ya uongozi wa mafunzo ya mchango wa, wa arbiri zote kuhusu uchaguzi. Onesime kukatula na omba watolee habari zote za lazima. Tumsikilize mbele ya mikrofoni ya Adlin Kwei wa redio nsemo wa Idiofa. No, dabor, objea, vizita, munu, kele, na kuja kuchungua kama mafunzo yanatolewa kama vile inayostahili. Nazunguka katika jimbo nzima la Bandundu katika vituo vyote vya seni kwa ajili ya kuchungua namna mafunzo yanatolewa. Wenye kupata mafunzo watafanya kazi ya kuchukua habari kuhusu maeneo mbalimbali ili kutengeneza maeneo ya uchaguzi. Matokeo yatatangazwa kwenye vituo vya uchaguzi kwa muda wa mwezi mmoja ili kusahihisha makosa katika maandiko. Hii inaomba kushiriki kwa watu wote kusudi Seni iweze kujua eneo la uchaguzi ili kutayarisha vizuri uchaguzi. E, katibu wa shirikisho la wakuu wa kiasili wa mtawa Idiofa na Faraiso, na operesheni ile kwake Benjamin Koto, itasaidia katika matayarisho ya uchaguzi wa washauri wa, wa hapo nyumbani. Kumbukeni kwamba jimbo la Bandundu lilichaguliwa na Seni sawa eneo la mfano katika chapo wa eneo ya uchaguzi. Na ofisi ya mazingira kalima katika jimbo la Manyema ilivunja jana zaidi ya toni moja na nusu ya vifaa vya kuharibika; ni vifaa mbalimbali, madawa na mvinyo wa sukari kwa mjibu wa Bartelemi Kayumba Maria Macho, ofisi anaoongoza ofisi anaoongoza ilikusudia kupinga utimizi wa vifaa vyote vyenye kuharibika. Yupo mbele ya mikrofoni ya Dekson Asani Kamango, mshiriki wetu pa Kalima. Tuye, tumeunguza dawa mengi yenye kuharibika, zaidi ya toni moja na nusu ya vinywaji. Kulikuwa pia na vitu vingine sawa mafuta ya kuboresha nayo mwili. Sisi ni kubeba vitu vyote hivi bila kuonesha kwamba ni kosa, lakini juu ya kuhimiza, tuliimiza wafanyabiashara na wao pekee kukubali, kwani ilipasha kuendesha kazi na wao kuja na biashara ambazo vilikuwa vimeisha haribika tangu mwezi wa 11 mwaka jana. Kazi hii sio tu ya ofisi ina wapasha mazingira, ni kazi ya watu wote. Habari wanaalikwa kutusindikiza pia, ili wakaji na sisi wote tusikule vitu visivyo vizuri juu ya mwili. Tunapaswa kujua jinsi ya kujikinga sisi peke. Na jimboni Kivu ya Kusini, majengo hayaruhusiwe tena hadi metri makumi tano ya mito ya Uvira na bahari Tanganyika. Ni azimio ya ofisi ya wakaaji na makao pamoja na ofisi ya mazingira ya Uvira, kusini ya Bukavu. Kwa mjibu wa viongozi, wale watakaoenda kinyume azimio ile watahukumiwa. Shirika la Rayel naomba pia wanaouzisha maeneo kando ya mto wahukumiwe. Taarifa ya Gayus cha Vilepa wa redio Le Messager du Peuple inasoma Sidoni nawe Karinda Muso. Mvua zilizonyesha zimesababisha uharibifu mkali, pia watu wameguswa wa maji makuu. Imesababisha pia mporomoko wa udongo. Kama alivyosema kiongozi anayehusika na mambo ya makao nyumba, mamia zimeharibishwa na maji ya ziwa Tanganyika tangu mwanzo wa wakati wa mvua. Shelinda Shela anashutumu wenyeji nyumba zile kutoheshimu mpaka wa meta makumi matano uliolazimishwa Opande wake mwenye kuhusika na ulinzi wa mazingira pa Uvira amejulisha kwamba majengo yenye kuwa kando kando ya mito na ziwa Tanganyika ni moja ya sababu za uharibifu wa maji ya ziwa, hali inayosababisha uhaba wa samaki. Lakini wenyeji makao wamenena kwamba walinunua maeneo wa yale kulingana na kanuni pia wanapatikana umbali wa meta makumi matano na maji ya ziwa na mito. Upande mwingine, shirika mpya la raia la Kongo ya Kidemokrasia linafurahishwa na, na hatua hiyo ya kukataza majengo kando kando ya ziwa. Katibu mtendaji wa shirika hilo anaomba kuwazibu waliotoa maeneo yale ijapokuwa inakatazwa na sheria. Ni tangu jana ndio wakati wa Kwaresma ulianza kwa Wakristo wa Katoliki pamoja na misa majifu inayosomwa kawaida siku ya tatu, kwa muda wa siku makumi manne ulimwenguni popote. Wa Kristu wanaombwa kuishi katika uaminifu, upendo na kitubio. Padri Leonard Santedi anafasiria hapa wakati ule wa lazima katika kanisa Katoliki. Masemi, wakati wa kubadilisha tabia, wakati wa kutubu, wakati Giyomana, wa kutubu wakati wa kurudilia Mungu. Ndio maana kanisa inatolea waaminifu wakati wa kuendesha sala kubwa, kutoa sadaka, kupana au kukumbuka wa maskini, kutenda mema, kusamehe na kadhalika. Naongeza kusema kwamba wakati wa fungo la siku makumi manne ni kwa kukubali kwamba sisi wote tupo wafanya dhambi, na kuomba msamaha kwa Mungu. Hiyo kusema kwamba inabidi kungoja wakati wa fungo hilo kwa kutenda kama Wakristo wa kweli katika maisha ya kila mtu, na wakati wa kutenda mbalimbali na siku za kawaida, wakati unaoalika mtu aweze kuishi katika angalisho oh,