Radio Okapi. Okapi. Asante kwa kuwa nasi wengi, njiani mwanga, tuanze na vichwa vya habari zetu za jioni. Nafasi ya rompwinya mwsi katika mji wa Beni ilizingiwa na askari polisi leo hii asubuhi, walipinga maandamano ya wanafunzi wa mji ule yenye lengo ya kupata nafasi hiyo kamili, kuhusu alikuwa kwa, kwa majenerali Mamadundala na Lucien Bauma. Kazi za ukarabati wa mashua ITB kukulu zilizoanzishwa tangu mwezi wa kwanza mwaka jana hapa mjini Kinshasa zitakomeshwa mbele ya tarehe 13 Septemba ijayo. Mashua kubwa ile itasafirisha watu na mizigo katika jito Kongo kutoka mji wa Kinshasa hadi mji wa Kisangani kupitia mji wa Mbandaka, maeneo ya Lisala, Bumba na Basoko. Na komisheni ya haki na amani ya University ya Kinshasa imedai kuundwa kwa mpango wa taifa wa kupinga virusi vikali vya Ebola, Wakati wa mkusanyiko wa kisayansi leo siku ya tano hapa mjini Kinshasa, ilizungumziwa lazima ya kutoa fedha nyingi katika uchunguzi wa kupinga virusi vikali vya Ebola. Hayo na mingine ni punde karibu katika taarifa ya jioni, baki nasi, mpendo wa msikilizaji. Habari kutoka jimbo la Kivu ya Kaskazini hujulisha kwamba nafasi ya Hompo Nyamushi katika mji wa Beni ilizingirwa na askari polisi tangu asubuhi. Wanafunzi wa mji ule upatikanao kwa nyumbala zaidi ya kilomita karibu 300 na mji wa Goma walitayarisha mkutano mkuu kwa manufaa ya watu wengi, ni katika shabaha ya kupata mafasirio kamili kuhusu hali ya kuuawa kwa majenerali Mamadundala na Lucien Bauma. Kamati ya wanafunzi wa Beni kuzuia maandamano yao ya kimya na imeja mji. Anasema ni kutawanya kawaida kwa askari polisi. Taarifa ya Martial Papi Mukeba kutoka Beni. Mengine mwenzetu wa Kindu Rigobert Walumba zaidi ya askari polisi makumi sita udhibiti nafasi itwayo nyamusi pa Beni leo hii asubuhi. Njia zote zinazojielekeza nafasi hapo zinachungwa vikali, vivi hivyo nafasi NRA ambako kulipasha kuanzishwa maandamano. Presidenti wa kamati ya wanafunzi wa university pa Beni, aksanti Bulungu, ushtaki viongozi na askari polisi kuzuia maandamano ya utulivu. Tunamnukuu. wanafunzi wote walikuwa hapo wakati tulishtuka kuona askari polisi karibu mia ine. Na japo tulipenda kuzungumza kwa utulivu, ila tulisongwa. Mwisho wa kumnukuu. Lakini kwake meya wa Beni, Nyonyi bwana Kawa, ni hali ya kawaida tuna mnuku. Hakuna kipya tangu kifo cha jemadari Bauma. Tulikamata mipango fulani ya kusalamisha muji na ni hiyo inaendelea, tuwajulishe kama inakuwa hivi siku mbili. Wanafunzi wamehaidi kama leo siku ya tano asubuhi kutakuwa mazungumzo pa nafasi Nyamwisi, viongozi etubaki jiboni Kivu ya Kaskazini kwa kujulisha kwa kifupi kwamba wapiganaji wa zamani wa uto wa Rwanda wa FDLR wanaokusoja katika kambi ya mpito ya Kanyabayonga mtaani Lubero wanapinga kuhamishwa hadi mji wa Kisangani katika jimbo la Mashariki. Wanaomba jumuiya kima ya kimataifa ikaze serikali ya Kigali kwa kuruhusu kurudi kwao kisiasa nchini mwao. Walisema hivyo jana siku ya ine wakati wa ziara ya kazi ya utume wa uchunguzi ya pamoja Monisco FRDC kwa serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Itaomba kuheshimia wakati wa miezi sita uliotolewa kwa wapiganaji wale ukiwa wa kutosha, na serikali haitarudilia kamwe swali hilo, alijulisha leo hii Lambert Mende. Habari njema kwa wasafiri wa njia ya maji. Kazi za ukarabati wa mashua Itebeko kulu zilizoanzishwa tangu mwezi wa kwanza mwaka jana hapa mjini Kinshasa zitamalizika mbele ya tare ijayo, ili ili upya na ya tarehe 13 Septemba ijayo. Mashua ile ilitengenezwa upya na fedha milioni mbili na nusu za dola za Kimarekani kutoka serikali ya jamhuri itasafirisha watu na mizigo katika jito Kongo kutoka mji wa Kinshasa hadi mji wa Kisangani kupitia mji wa Mbandaka, maeneo ya Lisala, Bumba na Basoku. Saulinga mengi na mwanzetu wa Kisangani Jacques Mukonkole, kazi ilidumu mwaka moja na karibu miezi munane irekea hasa kutengeneza kwa sehemu nyingi ya merekebu ya zamani, kurudisha nipya mabarja ine ya bizana ya wasafiri, kutia pia majinirata nipya, kutengeneza masinga ya umeme, mirija ya maji na kuvitengeneza na kupanga vitu mbalimbali mbali, kwa kuifikisha kama hoteli ya bei juu ya maji, ikiwa na urefu ya metri makumi tano na mbili na metri kumi na tano ya ufupe, inakokota upepeo tangia metri makumi mbili. Itebekokolo ina maetage ine zenikuwa na vyumba vya bei ya darasa ya kwanza na ya pili. Itebekokolo ina kadiri ya kuchugua watu elfu moja na mia mbili na toni ya biza elfu mbili Itebekokolo ili iliharibika imipita sasa miaka kumi na tano ilikuwa zamani merkebu yeni kutorea shirika ONATRA. Sifa yake ikiwa na miaka zaidi ya makumi ine, siku hata moja haikuanguka kati ya jitokongo, kama vile ime julishwa upande wa shirika SCTP. Kwa kifupi wana memba saba wa kamati ya kutetea watumishi wa wizara ya mambo ya kigeni, kazi ya kigeni walisimamishwa kazini hapa mjini Kinshasa. Hao hawana uwezo wa kufika nafasi ya kazi hadi kuchukuliwa kwa hatua nyingine kinyume. Katibu mkuu wa wizara hiyo anawashutumu kuunda hali mbaya nafasi ya kazi tangu kuanzishwa kwa, kwa mgomo wao wa kazi siku ya pili iliyopita. Hatua ile imeharibu nia ya watumishi wa wizara ya mambo ya kigeni ya kuendelesha mgomo wa wakazi ijapokuwa nguvu ya mahitaji yao komisheni haki na amani ya University ya Kinshasa ilidai kuundwa kwa mpango wa taifa wa kupinga virusi vikali vya Ebola wakati wa mkutano wa kisayansi leo siku ya tano hapa mjini Kinshasa wajuzi wa sekta ya uchunguzi na unamimba wa komisheni haki na amani walizungumzia lazima kutoa fedha nyingi katika uchunguzi wa kupinga virusi vya ebola uko na saansi wale wakati ugonjwa ebola unazitokeza unasababisha mauaji ya watu wengi ndiyo lazima ya kusimika kituo kitakachochungua mara na mara namna ya kupinga virusi vikali vya ebola sikilizeni mafasirio ya francois anamali ya muri mwanamemba wa commission yake na amani ya universite ya kinshasa Kifi kitu ya kwanza ni ku, kuona jinsi serikali inajiingiza kabisa ndani ya hii jambo na imetoa kabisa yale yote yenye inapasha kutosha juu ya, ku, ya kumaliza lakini sio sio mwisho ajili habari ni, ni mbovu leo tokea miaka makumi tatu iko ndani ya nchi na ni kuona jinsi habari inateketeza nchi kutokea miaka makumi tatu mpaka leo ni kia kwanza tunaomba serikali iweke kabisa ile mpango yenye ita, itaunda ye, kabisa malali malali kwa siku siku kwa siku e, juu kesho kesho kutwa isiweze tena kufanya e, Misiba ya maajabu gisi kunafanya ngali leo, ni buende, kesho ni Kinshasa. Kama inafika kwa mji mkuu kwa sawa vile Kinshasa, eh, angalia msiba yenye ile malali inaweza kupana na kwa, kwa wepesi kabisa eh, na itakuwa kabisa msiba mbovu yenye hata dunia itaweka mikono mkicha. Francois anamali ya muri mwana membo wa commission ya kinamani ya university ya Kinshasa. Katika masemi yaliyochukuliwa na mwenzetu Michel Kifindangoi Ngoi. E, na huo tutakomesha matangazo yetu ya jioni. Nasema shukrani kwa watu waliokuwa nasi e, lakini kabla ya kuagana nanyi ni kwamba nafasi ya rompo nyamushi katika mji wa Beni ilizingiwa na askari polisi leo hii asubuhi, hao walipinga maandamano ya wanafunzi wa, wa mji ule yenye lengo ya kupata mafasiko kamili kuhusu hali ya kuuawa kwa majenerali wa Madundala na Lisemba Uma na kazi za ukarabati wa mashua Itebekukulu zilizoanzishwa tangu mwezi wa kwanza mwaka jana hapa mjini Kinshasa zitakomeshwa mbele tarehe 13 Septemba ijayo. Mashua kubwa ile tasafirisha watu na mizigo katika jito Kongo kutoka mji wa Kinshasa hadi mji wa Kisangani kupitia mji wa Mbande, kwa maeneo ya Lisala, Bumba na Basuku. Na komisheni haki, haki na amani ya University ya Kinshasa kuundwa kwa mpango wa taifa wa kupinga virusi vikali vya ebola wakati wa mkusanyiko wa kisayensi ya tano mjini kinshasa ilizungumziwa lazima kutoa fedha nyingi katika uchunguzi wa kupinga kabisa virusi hivyo vya ebola