Monusco aitadanganyikwa na tangazo yoyote ya kundi ya silaha yenye nia ya kusimamisha operesheni ya kupinga na kuwanyang'anya silaha waasi. Ndivyo alisema kiongozi mm. makamu zimadari Abdallah wasi. Msimamo ule wa Monusco mm. nambata na tangazo ya watu wa Rwanda wa FDLR iliyokusudia kusimamisha mapigano yote mashariki ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, jimboni Ekwater, watoto mia moja makumi tano wa chini ya miaka tano walifariki, na zaidi ya mia ine makumi tano waligonjwa malaria makali kwa muda wa mwezi moja katika eneo ine za afya za Ikela, mashariki ya mji wa Mbandaka. Ndivyo imearifiwa katika ripoti ya daktari kiongozi wa mtaa wa afya wa Ikela kwa wakuu wake wa kazi. Na mjini Kananga, katika jimbo la Kasai Magharibi, Waziri mkuu, makamu wa kwanza akiwa waziri wa ukingo wa taifa, aliongoza jana mwisho wa kipindi maalum cha kumi cha masomo makuu ya kijeshi, wakati ule washindani 153 wa wa walipokezwa daraja ya maluteni wadogo. Oh, MONUSCO ilijulisha leo siku ya tatu wakati wa mkutano wa kila juma na wapasha habari ya kwamba haitadanganyika kamwe na tangazo kutoka makundi ya silaha yenye nia ya kusimamisha operesheni za kupinga na kuwanyang'anya silaha waasi wa kundi za silaha. Msimamo ule wa MONUSCO unaambatana na tangazo ya wahutu wa Rwanda wa, wa FDLR iliyokusudia kusimamisha mapigano yote mashariki ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Ni tangu mji wa Goma ndiyo kiongozi makamu wa MONUSCO jemadari Abdallah Wafia alitamka vile na kama waasi wa FDLR awatoe silaha mbele ya mpango inayoendeshwa watashambuliwa na kunyang'anywa silaha kwa nguvu. Anasema hapa jemadari Abdallah Wafi, ni katika masemiele yaliyochukuliwa na Michel Kifindangoi. Rel'azimio ishirini makumi kenda na mnane ni kutomba kuunga mkono wa viongozi wa jamhuri ya Kongo vya ya kumaliza makundi yote ya waasi hata wa FDLR. Kwa wakati huo tumekuwa napanga operesheni ya kupiganisha waasi wa FDLR kama wao si kuacha silaha. Masemi ya kudai kuacha silaha si kutuangalia sisi, isikilizwe vizuri. Wanajua fasi kuwa vikosi vya jeshi la taifa hata ya MONUSCO, wajiende wao pekee kwenye maofisi ya jeshi la taifa au ya MONUSCO ni wazi wazi na barabara, na hii ni tangazo rasmi juu yao. Ikiwe wao sikuwacha silaha, sisi sikuitika kamwe masemi yao. Masiku ndogo nyuma, mtani Lubero kulikuwa unyanyasaji wa raia kwa wakati moja moja, wanatafuta kuotesha watu huko watia katika hali isiyo angalifu. Tunakataa sisi, ni wazi wazi, tutawapiganisha wazi. Wakati yetu ikasimia, tutawapiganisha kweli. Upande mwingine mtumishi mmoja wa MONISCO aliuawa kwa risasi leo asubuhi mjini Beni, kaskazini ya jimbo la Kivu ya Kaskazini. Ushuhuda wa kwanza nafasi aliuawa unahakikisha kwamba mtumishi ule wa MONISCO alipigwa risasi katika kifua na mtu mmoja mwenye silaha asiyejulikana. Katika habari za kwanza za uchunguzi, meya wa mji wa Beni anahisi kwamba ni uuaji uliotayarishwa. Mafasiri zaidi nawe Martial Papi Mukeba kutoka mji wa Beni. Uwaji wa Amza Katambia ulifanyikana pa saa mbili na nusu leo asubuhi pa Madrandele. Ni kata inayopatikana katika mtaa wa Mulekera kati ya muji wa Beni. Duru za hapo nyumbani zinasema ya kwamba mtu aliyeuawa alikuwa mfanyakazi wa kituo cha dd 3r ya Monisco Beni. Aliuawa kwa karibu meta elfu mbili pembeni ya kwake alipokuwa akijielekeza nafasi yake ya kazi. Hizo duru tu zimesema ya kwamba mtu mmoja akiwa na mavazi ya kiraia alijongelea Amza katambia na kisha akatosha silaha ndani ya sakoshi yake na kumfyatulia risasi katika kifua, na hapo hapo alifariki. Washuhuda wanasema kisha kitendo kile, muuaji alichukua teksi ya pikipiki na kukimbia moja kwa moja mahali isipofahamika. Kwa ngambo yake, meya ya mji wa Beni anasema kama habari za kwanza uchunguzi zinaarifu kwamba ni uuaji uliotayarishwa na kupangwa vizuri. Nyonyi bwana kawa anahaidia ya kwamba serikali tafanya yote mtenda maovu ule afungwe. Beni, Marsial Papi Mukeba, Redio Okapi. Na Monisco inashutumu vikali uuaji ule, alijulisha kiongozi wake Martin Kobler katika tangazo ya leo siku ya tatu. Huyo anaomba wakuu wa kiserikali waanzishe haraka uchunguzi wa washike na wakufikisha mbele ya vituo vya sheria waliotenda uuaji ule. Na hali imerudi tulivu pangoya eneo lenye kupatikana kwenye zaidi ya kilomita mia tatu makumi tano mashariki ya kami na jimboni Katanga, kwa mjibu wa dugu za shirika la raia, vijiji kumi vya eneo la museka vilidhibitiwa, wa kisha, wa mai mai, wa wa na na wa wanajeshi wa FARDC kisha siku kumi ya uongozi wa mai mai, kiongozi wa mtaa wa malemba nkulu anashurutishwa na maovu yanayotendwa na wa mai mai. Taarifa ipolite kalenga wa redio ya maendeleo ya katanga usomi wake na webili vanlutumba Wakazi wa vijiji tatu mtaani Mali Mankulu ni kukumbuka utishaji na unyanyashaji wao kupata na wanamgambo wa Mai Mai kulingana na shirika la kiraia, vijiji vyenyewe ni vijiji Kangombe, Manyi na Kayumba. Duru hii kueleza kwamba nyumba karibu mia ine ni kuunguzwa vijijini Kilengele, Kaswa na Nonda, na shule pia ziliunguzwa. Wanaongeza pia kuwa waasi wa Mai Mai walipora mifugo na mali za wakazi. Kiongozi wa mtaa Mali Mankulu anaonyesha huzuni wake kwa kuona vitendo vibaya kali vya Wamaimai katika eneo yake lwamba Pande moya kujulisha pia kuwa kiongozi wa kijiji Kayumba ni kukimbilia mtaani Malemba Nkulu. Kiongozi huo ni mwenye kukimbia wanamgambo wa Maimai, kwani amekuwa kati ya watu ambaye kutishwa na wa Maimai juu ya kumuua. Jimboni Ekuatere, watoto mia moja makumi tano wa chini ya miaka tano walifariki na zaidi ya mia ine makumi tano waligonjwa malaria ya makali kwa muda wa mwezi moja katika eneo ine za afya za Ikela, mashariki ya mji wa Mbandaka. Ndivyo imearifiwa katika ripoti ya daktari kiongozi wa mtoa wa afya wa Ikela kwa wakuu wa kiwakazi. Kwa mjibu wa daktari kiongozi wa eneo la afya, watoto kumi na mnane peke yao ndio walifariki katika vituo vya afya, wengine wanaripotiwa na makundi ya kijamii, sababu wazazi wengi hawatamani kutunzisha watoto katika ka mahospitali. Taarifa ya Victor Lokwa wa redio ya maendeleo ya Ikela, usomi wake na mwenzetu wa Kindu Mathew Ilunga. Visa kumi na nane vya vifo vilivyosababishwa na malaria vilirekodiwa na vituo vya matibabu saa vile ya loya ya loketo yolombo na lokola tangu mwanzo wa mwaka. Tunayo kibarua kilichoandikwa na munganga mkuu wa mtaa wa afya kwa ngazi zake za juu, kinaeleza vilevile vile juu ya visa vya vifo vya pata mia moja na makumi tatu na mbili vilivyorekodiwa na wakaaji za vijiji vingi vya huko. Dr Jean Luc Inonga anasema kama ni ngu ngumu sana kubisha hesabu hii, kwani wazazi wengi weko wanapeleka watoto kwenye vyumba vya maombi na makanisa za revei kuliko kuwaleta hospitalini. Kuna wengi wenye kukimbilia matibabu za asili. Kwake yeye, tume za mtaa wa kiafya na wa wilaya, pia mashirika yenye kuwaunga mkono isepe parese, iko katika njiani, wakijielekeza huku kufanya uchunguzi kuambatana na hesabu iliyotolewa na wakaaji, mpango ambaye inafurahisha kordonata wa shirika la haki za binadamu Mukuzi anayetumibu huko ya loketo hanaeleza kama mahanga ni watoto wenye umri ya mwaka sifuru hadi sita, wenye kulukula mwili moto na upungufu wa damu. Mjipo administrator anaomba msaada kwa viongozi jimboni inatawi e la wenye kuadibisha watoto na vijana wanaoishi katika barabara nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na vituo vyake 1164 vya ulinzi wa watoto miongoni mwake Medecin du Monde, UNICEF na shirika la Ufaransa la maendeleo pamoja viliandaa mkutano leo siku ya tatu hapa mjini Kinshasa ni kuhusu hali mbaya ya watoto wanaoishi katika barabara. Mashirika yale yatahimiza wakuu wa makanisa wanaoshutumiwa kuchochea uchawi dhidi ya watoto wale. Mapendekezo yalitolewa kwa serikali ili usaidizi utolewe kwa manufaa ya watoto wanaoishi katika barabara. Ya kwa kumaliza, pakananga waziri mkuu makamu wa kwanza akiwa pia waziri wa ukingo wa taifa aliongoza jana mwisho wa kipindi maalum cha kumi cha masomo makuu ya kijeshi, wakati kwa washindani mia moja makumi tano na tatu kati yao wanawake makumi mawili na tano wa kupokea daraja maluteni wadogo wakati ule ule waziri kwa muda wa masomo makuu na univesiti alifungua rasmi mwaka wa masomo makuu elfu mbili kumi na tatu elfu mbili kumi na nne ukiwa wa kipindi cha makumi mawili na saba na makumi mawili na mnane kwa masomo makuu ya wanajeshi. Taarifa ya Andre Kambala kutoka Kananga mengi na mwenzetu wa Kindu Rigobert Walumba kati ya waliopewa vyeti vyao kuna waganga makumi saba na moja na wanasheria makumi nane na mbili walipata mafunzo ya kipekee ya miezi tisa. Chuo kikuu cha askari jeshi ya Kananga kina aina mbili ya mafunzo. Kuna mafunzo ya kawaida inayohusu vijana waliopata diplome ya serikali inayodumu miaka mitatu. Kuhusu mafunzo ya kipekee, jemadari Meja Gedeon Kibonge, kamanda wa chuo kikuu cha askari jeshi, usema kama mafunzo ya kipekee ya miezi tisa ina tabaka mbili ya kwanza ni kuhusu waliofanya university. Ya pili inahusu maofisa wa chini. Kwa ngambo yake, waziri wa kwanza makamu na waziri wa ukingo wa nchi aliomba kwa waliotangazwa kutumikia nchi mpaka kifo. Alexandre Luba Tambo aliwaomba kutia ndani ya moyo kiapo cha masomo haya ambao ni heshima na uaminifu: muwe wakati wote waaminifu kunako bendera ya nchi na, nchi, na waaminifu kwa mwenendo wa ofisa na kwa kiapo cha kukinga nchi, alisema jamadari huyu. tuwakumbushe kama wakati wa sherehe hiyo, Maker Famba, waziri wa masomo ya university, alizindua kiserikali mwaka wa 2013 2014 okapi okapi hayo okapi