Balozi wa Tanzania mjini Kinshasa anawaza kupinga pendekezo yenye kuomba mazungumzo kati ya wanana wahuni wa FDLR na Uganda na wapiganaji wa ADF NALU ni kupinga kurudi kwa amani katika kanda la Afrika ya maziwa makuu. Jamhuri ya Tanzania haina matatizo ya kidiplomasia na Rwanda na akuna lazima yoyote ya kuomba radhi kwa mtu fulani, atasema punde Emedi Mugaza. Jimboni Kasa ya Magharibi, hali mbaya katika gereza kuu ya Chikapa ilipelekea kufariki kwa wafungwa 11 tangu mwanzo wa mwaka wa 2013 Habari ilitangazwa jana siku ya kwanza na katibu wa gereza hiyo ya mji unaopatikana kwenye umbali wa karibu kilomita 215 magharibi ya Kananga <tiple> na jimboni Kasai ya mashariki. Tume ya utetezi wa watumishi wa kiwanda cha madini miba inashurutishwa na kusuka kwa mazao ya kazi za kiwanda hicho hadi ya asilimia makumi kenda ya mazao ya kazi za kila siku, ndiyo swali lilozungumziwa jana siku ya kwanza kati ya tume hilo naliwala liwala jimbo la Kasa ya mashariki, na mkupinga pendekezo ya rais wa Tanzania yenye kuomba mazungumzo kati ya Rwanda na wahuni wa FDLR tena na Uganda na wapiganaji wa ADF Nalu ni kupinga kurudi kwa amani katika kanda la Afrika ya maziwa makuu. Hayo ni maoni ya balozi wa Tanzania mjini Kinshasa, katika mazungumzo ya kipekee na Radio Kapi. Leo hii siku ya pili, Emedi Ngaza alijulisha kwamba nchi yake haina magumu yoyote ya kidiplomasia na Jamhuri ya Rwanda. Ni pendekezo la Tanzania kwa kufikia amani katika kanda la Afrika ya Maziwa Makuu, ndiyo sababu hakuna lazima yoyote ya kuomba radhi kwa mtu fulani. Amesema Emeli Mugaza katika masemo aliochukuliwa na Michel Kifindangoi. Sidhani kama kutakuwa na matatizo yote, kwa sababu ile ni hotuba aliotoa kama hotuba nyingine, na imeungwa mkono na viongozi wengi wa nchi mbalimbali. Kama kuna watu ambao wamechukizwa na hilo, ili viongozi wetu wameshazungumza ya kwamba hakuna sababu ya kuomba kwa msamaha, kwa sababu sio jambo baya alilozungumza, ni jambo jema tu la kutaka amani, na ukiona katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Banki Moon naye ameunga mkono sana wazo wa Tanzania kalalika, viongozi mbalimbali wameunga mkono wazo walilotoa rais, kwa sababu Mapigano yalikuwa yamefanyika muda mrefu sana, lakini hakuna suluhishi. kwa alivitaja hivyo vikundi kama wanasema FDLR na hivyo vikundi vya M23 na vikundi vingine vyote vikae pamoja na serikali, kwa mfano ya Congo, serikali ya Rwanda na vile vile serikali ya Uganda zimeshafanya usuluhishi kwa njia ya mazungumzo. katika nchi nchi jirani Burundi, nchi jirani Burundi nayo, vikundi vyake vyote vilikuwa na vinavutana na serikali, njia ilotumika ilikuwa mazungumzo, ilikuwa mazungumzo yamefanyika sana Dar es Salaam. Sa akiulizwa, balozi wa Jamhuri ya Rwanda mjini Kinshasa hakutoa maoni yoyote. Armadin Rugirali alihakikisha tena msimamo wa waziri wa mambo ya kigeni wa Rwanda ya kusema pendekezo ya rais wa Tanzania haina maana na ni jambo la upotevu, na mkutano wa kimataifa dhidi ya kanda ya Afrika maziwa makuu Utarudishia serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo franga zilizotayarishwa na kutolewa kwa Sey Sergel wakazi za kikosi maalum kisichopendelea pande fulani. Kwa yote ni fedha milioni makumi mawili za dola Kimarekani ndiyo zilitolewa kwa Seyrgel mwaka wa 2012 wakati kikosi hicho kinapaswa kuongozwa na kusaidiwa kifedha na Umoja wa Mataifa. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inadai mchango wake lakini kwake katibu mtendaji wa Sergel, fedha hizo zitarudishiwa kiserikali, ila tayari zaidi ya elfu mia tano za dola za kimarekani zilitumikishwa. Mafasirio ni ya Profesa Alphonse Tumba Lwaba mbele ya mikrofoni ya Rosalie Zawadi kwa hiyo milioni makumi mawili elfu mia tano ya dolari ya Kimarekani imekwisha tumiwa, kuhusu majifunzo kwa kuweza kutumwa vikosi vya sadeke ndani ya kanda ya maziwa makuu. Dala elfu makumi mawili iliweza kutumiwa ndani ya mikutano ya usalama ya pamoja sawa vile CRG na sadeke, kunakuwa zaidi ya milioni kumi na kenda na dala elfu mia ine, hii iliweza kutumiwa vizuri. Lakini naweza kuambia kwamba kwa ombi la serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Congo, tunakuwa ndani ya hatua ya kuweza rudisha hiyo pesa iliyobaki. Pesa hiyo itarudishwa kwa njia ya banki, lakini kupitia pia mahusiano yanayofaa, sababu mfuko wa pesa huyo uliingia ndani ya mfuko wa nchi ya kanda maziwa makuu. Basi wakati nitarudisha pesa hiyo, itarudishwa katika hali ya kiserikali, sababu nitajulisha kwanza kiongozi cha siergel na vile vile presidenti wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Haya yote ni kutafuta ukweli na kujua namna gani pesa hiyo imetumiwa. Dite, watu kumi na moja wanaripotia kufariki katika gereza kuu ya Chikapa tangu mwanzo wa mwaka tunau. Ni habari iliyotangazwa jana siku ya kwanza na katibu wa gereza kuu ya Chikapa, mji unaopatikana kwenye umbali wa karibu kilomita mia mbili makumi sita na tano magharibi ya mji wa Kananga, jimboni Kasa ya Magharibi. Duru hiyo hiyo imejulisha kwamba hali ni kinyume cha cha hali mbaya ya kufungwa, malisho mabaya katika gereza na ukosefu wa matunzo. Taarifa ya Joseph Mwamba wa Radio Kilimanjaro inasema sidi na oe karinda muso Wafungwa mia moja makumi saba na nane katika jela hilo wanaishi katika hali mbovu, miongoni mwao wanawake wane na watoto wawili, mmoja wa miaka miwili na mwingine wa miezi mnane. Wamoja wanaozunishwa kuona wenzao wafungwa walifariki tangu mwanzo mwanza wa mwaka huo. Kufatana na wafungwa wale, hawapate matibabu na wanakosa chakula. Wanajulisha kwamba wengi wamelala chini, kati yao watu kumi tu ndio wapo katika chumba chini kuwa safi kitwachokata. Duru zetu zinajulisha kwamba wafungwa wenye kugonda wametoka asubuhi barabarani wakilindwa na polisi kwa ajili ya kulombalomba mbele ya watu wote. Wafungwa wagonjwa wamepeleka hospitalini kuu ya kanzala wakiwa katika hali mbovu sana. Uongozi wa hospitali unashutumu hali hiyo, kwake mganga kiongozi, ni vigumu kuopoa wa watu wale, kwani wamefika hospitalini wakiwa katika hali mbovu. Kwa upande wake kiongozi wa na wilayani Turi, watu tano waliuawa na radi jana usiku katika kijiji cha Kujok, eneo la Anyal mtaani Mahagi, kwa mjibu wa shirika la raia la hapo nyumbani. Tukio lililopelekea ujeuri mkali, kundi moja la wakaaji lililopoteza mwanamemba wa jamaa lishambulia kijiji ambamo ajali ilifanyika na kuunguza moja kwa moja zaidi ya nyumba makumi mawili. Askari polisi walitawanya katika eneo hilo kwa kurudisha usalama. Taarifa ya Isaki Remo yupo kutoka Bunia inasoma tena nawe Karinda Musu. Watu waliopigwa na radi ni watoto wane na mwanamke mmoja. Wahanga walipatikana katika nyumba moja, kufatana na shirika la raia, ajali ilijitokeza wakati walikuwa wakilala. Jamaa za wahanga waliharifiwa. Wakati huo huo, kiongozi wa shirika la raia la Mahagi anaeleza kwamba jamaa moja inapinga kufariki kwa msichana wao. Jamaa hiyo inashtaki jamaa iliyopokea watu wale kuwa wenye kusababisha ajali na uchawi. Wameunguza yapata nyumba makumi matatu mwaki lijua Unega, kiongozi wa shirika la raia anaongeza kusema kwamba wakaji wote wamekimbia, wamoja wamekimbilia kwenye jamaa za kupokea na wengine wamekimbilia porini. Shirika la raia la hapo nyumbani linajulisha kwamba waskari polisi wametawanywa mahali pa ajali kwa kurekebisha amani jioni, kwamba uchunguzi unaendeshwa kwa kufunga watenda maovu. Naye, daktari kiongozi wa mtawa afya wa Idiofa anashutumu kurudishiwa damu kwa watu katika hali isiyo ruhusiwa Mnamo vituo vingi vya mji mdogo wa Idiofa ni habari iliyotangazwa mwisho wa Jumajana. Kisha ziara ya kazi katika vituo vya afya vya eneo hilo ya Daktari Wili Mosantu, huyo anashaka kuhusu waliadamu wanaotumia katika vituo vya afya vya Idiofya, vingi vikiwa vilifunguliwa bila kuruhusiwa. Afotani Daktari Willi Mosantu mbele mikrofoni ya Adelin Kwei wa Redio Nsemo Idiofa. Ya hapa mjini kuna vituo viwili vya afya vinavyorudisha damu. Ikiokowa mzuri, kwa kurudisha mtu damu kuna kanuni zinazopaswa kuheshimiwa. Inabidi kwanza kuchungua damu, kwani hapa ijofa kuna wagonjwa wa ukimwi. Namna gani wameweza kuongeza damu kwa mtu mwenye kusimama? Tunashitumu hali hiyo, tunauzunishwa kuona mjini ijofa watu wamefungua wa vituo vya kurudisha damu bila kuheshimu kanuni. Tumetazama kwamba hapa kila chuo kikuu kina kituo cha afya. Kuna pia wale wanaoendesha kazi za kipekee sawa vile wachungaji. Ndio maana katika kamati ya uongozi tunachukua hatua ya kushtaki watu wale, ili waweze kufuatilia vitendo vyao mbele ya sheria. Jimboni Kasa ya Mashariki, tume ya utetezi wa watumishi wa kiwanda cha madini cha Bakwanga Mibaa inashurutishwa na kushuka kwa mazao ya kazi za kiwanda hicho hadi asilimia makumi kenda ya mazao ya kazi ya kila siku. Jana, siku ya kwanza, wanamemba wa tume hilo la utetezi wa Mibaa walikutana na liwali wa jimbo la Kasai ya Mashariki. Watumishi wa Mibaa wanatumainia pia usaidizi wa serikali ya taifa. Christine Mwanza anafasika mbele ya maikrofoni ya Nike Mputu. La miba kundi... kampuni miba haifanye kazi, ni lazima tuseme ukweli. Kuna kuwa miezi nyingi sana atufanye kazi ya kuchimba alimasi, kusiku moja tunapata karaa mia mbili tu. Sasa hivi hakuna vyombo vya kuchimba navyo alimasi, wafanyakazi wa miba wanaishi vibaya sana. Kuna kuwa miezi miwili atupokee pesa la mishara ambayo walipunguza, mtu ambaye alikuwa anapokea dola za Kimarekani mia moja sasa anapokea franga la Kongo Elfu makumi mawili na tano Tuna watoto wa kusomesha, ndio maana tunatoa malalamiko kwa viongozi vya nchi. Waliuzisha alimasi mara nyingi, walisema kwamba pesa itasaidia kuendesha kazi, lakini hawakununua vyombo vya kazi. Walisimika kamati hii kwa kuendesha kazi, hawakuja kwa kuendesha kazi. Walikuja kwa ajili ya kuharibu vyombo vya kazi. Hadi sasa hakuna maoni yoyote yaliyotolewa na komiti ya uongozi wa, wa mibaa, lakini liwali Alfonso Ngoi Kasanji