Jimboni Bakongo viwanda vya usafirishaji vene a vekueshimwa kubaliona wa mwezi ya Januari na Aprili et, mwaka wa elfu mbili, et, kumi na tatu vinakataza kuingia katika mabandari ya Matadi ya Sokop na ya Boma, ni kutokana na azimio ya jana siku ya kwanza ya waziri wa usafirishaji wa jimbo la Bacongo kiisha mgomo wa kazi wa, wa madereva wa viwanda vile. Ombi ya usaidizi kwa mtoto wa miaka saba anayepatikana hospitalini kuna kwa kliniki Ngalema hapa mjini Kinshasa, na aliachwa na wazazi wake. Mamadou Arnold alipasuliwa leo siku ya pili, bila kujua kwamba hakika amepona na kisha yake afahamu ya la kufanya sababu ana kitu chochote sawa vile mama mkuu wake. Na jimboni Kivu ya Kaskazini, wanamemba wa, wa mamia jamaa wanaendelea kukimbia vijiji vyao katika mtaa wa Lubero tangu juma mbili sasa, ni kinyume cha maovu wapiganaji wa utu wa Rwanda wa FDLR foka dhidi ya raia, imesema shirika la hapo nyumbani. oh, Jimboni Bakongo viwanda vya usafirishaji vyenye havikuheshimu makubaliano ya miezi ya Januari na Aprili mwaka wa elfu mbili na kumi na tatu vinakatazwa kuingia katika mabandari ya Matadi ya Sokop na ya Boma. Ni kutokana na, na azimio jana siku ya kwanza ya waziri wa usafirishaji wa jimbo la Bakongo Bob Bavwidi alichukua azimio ile kisha mkutano mkuu na mewa Matadi, wa Matadi wakilishwa mkusanyiko wa wafanyabiashara FEC shirika la SSTP, la fork na watetezi wa madereva. Viwanda vile vinakatazwa pia kusafirisha vifaa vya wetu. Taarifa ya Giroje Nyampala kutoka Matadi, mengi sijoni nawe Bili Ivan Lutumba Hatua ya waziri anayehusika na usafirishaji ni kuwa kati ya tangazo moja kusoma baada ya mkutano pamoja na wafanyabiashara wote wa sekta ya usafirishaji na kwenye bandari mjini Matadi. Hatua ni kuchukuliwa kulingana na barua moja ya waziri wa taifa anayehusika na usafirishaji mnamo tarehe 15 mwezi wa kwanza. Tujulishe kuwa kati ya kampuni 174 ya usafirishaji 20 tu ni kuruhusiwa kuingia kati ya bandari zote jimboni ba Kongo. Kampuni 154 ni kukataziwa kuingia hadi siku wataheshimia kumkataba. Hatua nyingine ni sema kwamba gari zote za makampuni sio kuheshimu hatua na ambazo kuwa kati ya bandari mbalimbali zinaalikwa mbali, kuondoka na kurudi nyumbani. Kuojiwa wasimamizi wa makampuni mbalimbali kuasiriwa na hatua hii kunena kwamba hatua hii itazaa matokeo mbaya juu ya usafishaji wa biashara mjini Matadi, Boma na Kinshasa mbele ya masiku ndogo. Jueni kwamba jana, siku ya kwanza, hakuna gari kubwa ilionekana katika barabara za mji wa Matadi kutokana na mgomo wa kazi wa madereva wa gari zile. Upande mwingine, samaki inakosekana tangu juma moja katika soko zote za mji mdogo wa Bukama, kusini ya Kami na jimboni jimbo Katanga. Ndugu zangu, hapo nyumbani husema ni kinyume cha kufungwa uh, kwa uvuvi katika bahari na mito ya Katanga na serikali ya jimbo lile tangu mwezi wa kumi na mbili uliopita. Hali ile na vijume vya kiuchumi kwa wakaaji, imesema shirika la raia Tarifa Hypolyde Kalenga wa Radio kijamii ya Katanga inasoma kutoka Kindu na Mathio Ilunga wavuvi wenye kupatikana pa jiji la Bukama wamekabiliana na magumu mengi kwa kuishi. Kuna wanamemba mia moja makumi mbili na sita elfu wenye kuwa katika tengenezo lake na wanaishi kupitia kazi za uvuvi. Lakini Je Done Mbayo anasema kama na kufunga kazi hii itakuwa ngumu zaidi kwao juu ya kulisha mafamilia zao na shida zingine yenye kuambatana na kusomesha watoto na kuwatunzisha pia, hasa ikiwa pesa za kukosekana. Presidenti wa wavuvi anaomba kwa wenzake wapate kujipatia kazi zingine kwa kuchukulia majami zao muziko kungambo. Lake Presidente wa shirika la raia pabukama, ukosefu ya samaki inasababisha vilevile kushuka kwa makazi zingine za kiuchumi. Machelu Ndangandu anaalika wavuvi wote kufanya ufuko wa samaki kwa kutengeneza ndaki, wakati huo serikali inafunga uvuvi majito Kongo sehemu hii. Duru hii inasema kama tangio Desamba iliyopita wavuvi kumi na tano wamefungwa gerezani kwa sababu walivunja sheria iliyosimamisha kazi za uvuvi uko Bukama. Munyampara wa didi la Bukama kwake yeye, mukazi uwo ya kufunga uvuvi si apa Bukama tu, lakini inahusu jimbo Katanga. Mande katokole anawalika uvuvi kuheshimu kanoni hii kwa ajili ya kuachilia samaki kuongezeka. Na habari inayoelekea mtoto wa miaka saba aliachiliwa na wazazi wake kutokana na ukosefu Mamadu Arnold alipasulia leo siku ya pili kunango kliniki Ngalima hapa mjini Kinshasa, bila kufahamu kwamba hakika amepona. Madaktari wanaendelea kumchungua kiafya, lakini baada ya matunzo anapaswa lipa na anapaswa endelea kuishi kama kawaida, ila afahamu na kufanya sababu ana chochote. Fuatilia malalamiko ya mama mkuu wake katika maseme aliyochukuliwa na Dona Madimba. Minatuma mwito kwa wote wenye huruma, nyinyi wote kunisikia kwa wakati huo, iwe wakuu viongozi wa jamhuri, hata nyiye akina ndugu na dada, msiniache. Minaomba usaidizi juu ya kuokoa huyu mtoto, tunaishi katika taabu kubwa. Yeye na mimi, wazazi wake walimwacha na mimi tatee yake, siko frank au kazi. Kwa hiyo minatoa mwito kwa ukarimu wenu. Ni kweli amepasua, lakini tunakosa vitu vyingi, tunakosa chakula franga ya kulipa juu ya hospitali, dawa na vingine, kulazimishwa kulipwa. Upande mwengine, ulimwengu ulishirikia leo, siku ya pili, tarehe 2 Februari, sikukuu ya kimataifa ya kupinga marazi ya kansa. Watu wengi wanafariki katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kutokana na ugonjwa ule wa kansa, sababu ya kutunzwa nyuma. Wakati daktari Sulu, anayeongoza mpango ule anajulisha kwamba lengo ya sikukuu ile ni kuamsha dhamiri ya wagonjwa ili watunzwe mbele ya wakati. Tumsikilize mbele ya mikrofoni ya Askenzigibyatayuru iwe viongozi vya nti au mtu yoyote, sisi wote tunaalikwa ili kupingwa ugonjwa wa kansa na kuondosha imani potofu kusema kwamba hakuna tiba ya kansa, kwani ni uongo. Kuna matibabu juu ya kansa, lakini shauri kubwa lazima ugonjwa kugunduliwa mbele ya wakati. Ni kwa hiyo uchunguzi wa mwili ni wa muhimu. Ya pili, kuna mazoezi ya kuepuka juu tusikumbwe na ugonjwa wa kansa. Kwetu kuna asilimia makumi tatu na saba ya ugonjwaya kansa tunaweza kuepuka. Kwa mfano kuacha ntumbako, kuacha kunywa pombe au kunywa kidogo. Lazima kunufasiria kuwa kuna mradi wa kujenga chumba moja cha taifa juu ya kupinga ugonjwa wa kansa. Wanamemba wa mamia ya jamaa wanaendelea kukimbia vijiji vyao katika mtaa wa Lubero, jimboni Kivu ya Kaskazini. Ni tangu juma mbili ndio mwenendo ule unaonekana, imesema shirika raia ya ya hapo nyumbani na kujulisha kwamba ni kinyume cha maovu wapiganaji wa utu wa Rwanda wa FDLR Foka dhidi ya raia. Kamanda wa kikosi cha tano cha FARDC anayetumikia Lubero anasema hatua zilitarajiwa kwa kukinga wananchi raia, mengi tu yafuata na mwandishi wetu wa Beni, Marcel Papi Mukeba mwenendo ule wa watu unaonekana kwamba katika eneo la Mumole, kijiji kinachopatikana kando ya mitaa ya Lubero na Walikale, wahami wamejielekeza pa Luofu na Kaina, karibu kilomita makumi tatu na Mumole. Hapo tu pa Mumole, shirika la raia limeshtumu vitendo vya ubakaji ya wanawake, kupora mazao ya kilimo na kuiba mali ya raia. Ni vitendo vya wapiganaji wa wautu wa Rwanda wa FDLR Foka vya tangu karibu juma mbili, wakati ambao hao waasi wamezibiti muji Ndogo wa Mumule. Duru zingine za hapo nyumbani zinasema ya kwamba hao tu wapiganaji wa, wa FDLR Foka wanatenda vitendo vya ujeuri na kurisha watu pamiriki Kalevya, Luhanga, Mashuta, Ngerere na Buleusa vijiji vidogo vinavyopatikana pembeni ya Mumule. Raia wanaooga sababu ya usalama yao wamejielekeza ngambo za Kanyabayonga. Hizo habari zimehakikishwa na kiongozi ya mtaa wa Lubero, Bokele Joy amesema ya kwamba alishajulisha viongozi wakuu Hatua kwa haraka. Kwa ngambo yake, kiongozi ya sekta ya tano ya FRDC Palubero amesema ya kwamba tayari mipango imekamatwa kwa usalama ya raia. Beni Marcel, Papimukeba, Radio Okapi. Etomalize, na shambulio ya jana usiku ya nyumba la Rose yenye kuuzisha mvinyo katika eneo la Sange, kilomita kumi na saba kusini ya mji wa Bukavu, jimboni Kivu ya kusini, ni kitendo cha watu wenye silaha wasiojulikana waliopeleka pia faranga za watu na vifaa vya thamani ya juu na kupiga wateja. Taarifa tarifa Gilbert kwa ngaba jugu wa redio ya maendeleo ya Sange mengi na mwanzetu wa Kindu Rigobert Walumba. Mashambulio ya bar la Rose ilitukia karibu ya saa ine ya usiku, kufuatana na duru ya geran w habare hiyo, watu wenye silaha wasiojulikana waliingia umo wakifiatura masasi, kufuatana na duru ya amani Kijemba. Wajambazi hawa walinyang'anya pesa kiasi cha franka ya Congo mia mbili elfu na vifaa vya muziki, kisha wakapiga wateja wote walikuwemo. Habari hii ilikamilishwa na vijana waliokutiwa mahali hapo. kwao kuna askari jeshi wa FARDC wawili waliotoka kwenye habari hiyo dakika tatu tu mbele ya ajali. Habari hizi zote zimehakikishwa leo asubuhi na duru mbalimbali. Kiongozi wa jiji la Sange huhakikisha kusikia mlio wa masasi muda wa dakika makumi tatu. Huyu husema kama kulikuwa wasiwasi mahali hapo. Ruhanika Daniele huomba askari polisi kufanya utafiti kuhusu jambo yenyewe. Kufuatana na duru ya polisi, utafiti umeanza tangu asubuhi, na duru ya askari jeshi wa FRDC huhakikisha kama askari wawili wale walioonekana wamekwisha kamatwa. Kwa sasa kimya kimerudi Pasange, wakaaji wameanza kazi yao kama kawaida.