alisikilizwa kamanda wa sekta ya 81 FARDC, lakini mbele ya hapo kujitokeza na ubishi mkali kati ya pande la serikali na mawakili wa mshutumia moja anayezaniwa kuwa memba wa uasi wa Uganda wa IDF Nalu. Mradi wa sheria kuhusu marudishio ya fedha katika bajeti ya mwaka wa 2013 ulikubaliwa leo siku tano kunako baraza ya bunge la taifa mjini Kinshasa, lakini wanabunge wa upinzani waliomba malipizi kuhusu utimizi wa milioni 500 za franga za Kongomani, huenda zilizoondoshwa katika mfuko wa serikali kwa mwenendo wa kazi ya ofisi ya msemaji wa upinzani. Naye waziri naye husika na udongo alisema juhudi zinafanyika kwa kupinga majengo kando ya barabara kando ya njia reli really. na katika maeneo ya michezo katika miji mikubwa yote ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Robert Mwinga tutamsikiliza punde alikumbusha kwamba uongozi wa udongo upo chini ya uwezo pekee yake wa wizara yake. Oh, kesi ya kanali Mamadou Mustafa Ndala leo hii ilikuwa siku ya tatu ya masambo mjini Beni katika jimbo la Kivu ya Kaskazini. Alisikilizwa kamanda wa sekta ya makumi nane na moja wa FARDC, lakini kabla ya hapo, ubishi mkali ulijitokeza kati ya pande la kiserikali na mawakili wa mshutumiwa moja huyo anazaniwa kuwa memba wa uwasi wa Uganda wa ADF Nalu. Taarifa ya Gabriel Wamenya kutoka Beni. Kubishi mkali wa kisheria ulijitokeza katika masambo ya mshutumiwa Yofi ambale anayezaniwa kuwa memba wa uasi wa Uganda wa ADF. Mawakili wake walisema korti haina uwezo wa kusambisha mteja wao sababu hana miaka ya chini, lakini pande la kiserikali lililohuzunishwa na masemi mabaya katika kibarua lilionyesha kwamba mteja ule ni mtu mkubwa. Korti muda mfupi na kuomba uchunguzi wa kiafya uendeshwe kwa kufahamu miaka ya mshutumiwa Yofi Ambali. Jambo lililofurahisha wakaaji wa Beni siku hii ya tatu ilikuwa ya kuona alisambishwa kamanda wa sekta ya makumi munane na moja ya FRDC, kanali muhima Jedoni. Huyo alialikwa na korti sawa mshuhuda katika kesi akishutumiwa katika jambo la magendo la uchuruzi wa mafuta ya gari ya thamani ya milioni kumi na mnane za dola za kimarekani. Aliyefikishwa katika hatua ya ukubali aliitika kwamba alipokea elfu tatu za dola za kimarekani katika mikono ya Mamadundala mbele ya kuuawa kwake, na baadaye alipokea elfu mnane za dola za kimarekani kisha kuuawa kwa kanali Mamadundala. E, kesi ya kanali Mamadou Mustafa Ndala, tena mahakama kijeshi ya kijeshi yanapaswa kuwa upande wa ukweli kwa kumtolea kisasi ofisa huyo aliyowawa katika shuti zisizojulikana hadi sasa. Hayo ni maoni ya mwenendo mpya wa shirika la kiraia kituo cha jimbo la Kivu ya Kusini. Maoni yale yalitolewa kisha kuwa kwa askari ngabo dereva wa marehemu kufariki huko kwa mtendaji wa lazima katika kesi hiyo kutapelekea ufisho wa ukweli, alisema Jean Chrysostome Kijana, kiongozi wa mwenendo mpya wa shirika la kiraia ajimboni Kivu ya Kusini. Mradi wa sheria kuhusu marudishio ya fedha katika bajeti ya mwaka wa 2013 ulichunguzwa na kukubaliwa moja kwa moja leo hii siku ya tano kunako baraza ya bunge la taifa mjini Kinshasa. Sheria hiyo ilielekezwa upande wa komisheni ya uchumi na fedha kwa uchunguzi wa ndani. Ofisi ya uongozi wa baraza ya bunge la taifa ilitolewa komisheni hiyo siku kumi, lakini mbele ya kufikia hatua ile, waziri mwakilishi wa fedha alijibu kwa mahitaji ya wanabunge wa taifa. Patrice Kitebi alikubali kwamba kuna matatizo katika utimizo wa bajeti ya serikali, akaidia kuleta mabadilisho miaka ijayo. Nao upinzani wa kisiasa uliosubiri mafasirio ya waziri kuhusu milioni mia tano za fanga za kongomani huenda zilizoondoshwa katika mfuko wa serikali kwa manufaa mwenendo wa kazi za ofisi ya msemaji wa upinzani uliomba malipizi jimboni Kasa ya Magharibi. Ukosefu wa masikilizano unaripotiwa patika pa magharibi ya Kananga, kati ya muungano wa mashirika ya kiraia yenye mwito wa kiuchumi na mashirika mapato ya kiserikali kuhusu malipo ya ushuru. Kiongozi wa Foleco anashutumu shirika la ushuru kuharibu sheria inayoelekea mashirika yasiyo ya kiserikali katika kulipisha uchuru wapocikapa. Kiongozi wa shirika la uchuru anatopeli ya mbali shutuma hizo. E, taarifa Joseph Mwamba wa Radio Kilimanjaro usomeri kutoka Kisangani nawe Jacques Mukonkole. Shirika Foleko inakataa kulazimishwa kwa malipo ya makodi mojamoja moja sawa yale ya machumo na faida. Prezidenti ya shirika ilo anajulisha tena kodi ingire yeni kulazimishwa na ofisi yeni kuhusika na mazingira. Kwake yeye, David Mpanda, sheria haisomwe vizuri na viongozi ya ma maofisi zote, na inaleta fujo katika magundi mbalimbali mbali. Kufatana naye, Foleko si mutu vinapsi, mashirika zeni kukongoa makodi zinapasha kuwachani na jambo la kupiganisha watu. Umoja ya mashirika zao haiwezi kulipa makodi hiyo. Niongo mtupu kama vile inajulishwa na kiongozi wa shirika Dejei Chikapa Stani wembo nyama, anatambua hali ya kiserikali ya shirika Foleko. Kufatana naye shirika ilo inaongoza watu wanamemba weni kupatikana katika gunde ilo wanakosa vibarua za serikali. Serikali inapashwa kurudushiwa haki zake. Shirika Degrcok inakubali jambo ilo. Kiongozi wa shirika ilo anajulisha kama kibarua ya mwisho ya liwali la jimbo inashauri wanamemba wa Foleko kulipa makodi zao, wachane na jambo la kujificha nyuma. Ya shirika foreco kwa kuepuka malipo hiyo. Watu wamoja wanajenga manyumba ya biashara kando ya mabarabara makubwa na wengine kando ya njia ya reli mjini Kinshasa na katika miji mikubwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Wengine wanapima kujenga manyumba katika makaburi na katika maeneo ya michezo ya mpira katika kata zimoja. Kwa mjibu wa waziri wa mambo ya udongo, juhudi zinafanyika kwa kupinga majengo ya aina hizo ikiwa uongozi wa udongo upo chini ya uwezo peke yake wa wizara hiyo. Afuataini, Robert Mbwinga, alikuwa mwaliko wa kipindi Okapi Service leo ya asubuhi. Sio mwami wala kiongozi wa kijiji wala wa mkoa wala tena wa mtaa ndiye mwenye uwezo dhidi ya udongo. Uongozi wa udongo katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo upo chini ya uwezo, nitasema wazi, peke yake ya waziri ya mambo ya udongo. Kuna nafasi liwali wa jimbo na uwezo linajulikana hadi wapi anaweza fikia na mwisho wa uwezo wake kila mtu anajua hiyo vizuri, siyo. Kiongozi wa kijiji ndiye mwenye uwezo wa kuwakuzisha, sivyo? Ni kazi ya wizara ya udongo kuonesha ukweli, sio kusema kushindwa. Hatupashwe tenda katika siri mambo yanayofanyika katika sheria yetu. Kusema ukweli wa mambo sio kukosa uwezo, lakini kinyume ni ushuhuda ya kwamba tunafahamu yote, tunadhamiria kwa yanayofanyika na tunapashwa shutumu yote Devons denonsa. Kwa kumaliza, mvua kali ya kuanza kisha wakati wa kipwa ilionyesha jana usiku hadi mapema mjini Kinshasa ilisababisha uharibifu mkali niasa mitaa ya Kinshasa na lingo la ndio iliguswa sana na mafuriko ya maji, hali wakaaji wa Kinshasa wanaoarifu yenye kutokana na kazi mbaya za mfereji ya maji. E, basi huo utakuwa mwisho wa matangazo yetu usiku ya leo siku ya tano, jioni tena. Kwamba katika kesi ya kanali Mamadou Mustafa Ndala leo hii ilikuwa siku ya tatu ya masambo mjini Beni katika jimbo la Kivu ya Kaskazini, alisikilizwa kamanda wa sekta 91 ya FARDC, lakini mbele ya hatua hiyo kulitokeza na ubishi mkali kati ya pande la serikali na mawakili ya mshutumiwa moja aliyezaniwa kuwa memba wa uasi wa Uganda wa ADF na Lu nao mradi wa sheria kuhusu marudishio wa fedha katika bajeti ya mwaka wa 2013 ulikubaliwa moja kwa moja leo siku ya tano kunako baraza la bunge la taifa mjini Kinshasa, lakini wanabunge wa upinzani waliomba malipizi kuhusu utimizo wa milioni 500 za fanga za kongomani kuenda zilizoondoshwa katika mfuko wa serikali kwa mwenendo wa kazi za ofisa msemaji wa upinzani. Na kwa mwisho, waziri anayehusika na udongo alisema juhudi zinafanyika kwa kupinga majengo kando ya barabara kando ya njia ya reli na katika maeneo ya michezo katika miji mikubwa yote ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Robert Mbwinga alikumbusha kwamba uongozi wa udongo upo chini ya uwezo peke yake wa wizara yake. Okapi Okapi.