Kanyama. Mji hey wa Beni katika jimbo la Kivu ya Kaskazini bila kazi na masomo katika mauniversite na vyuo vikuu kwa muda wa siku mbili, ni kutokana na hatua ya kamati ya wanafunzi wa Beni kwa ukumbushi wa majenerali Mare Mulicien Bauma Ambamba na Mamadundala, serikali ya jamhuri imefaidisha kwa mara ya tano watu miambili makumi saba na mbili kutokana na amri ya msama wa kisiasa ya rais wa jamhuri ya tarehe kumi na moja Februari iliopita, kwa mjibu wa msemaji wa serikali. Wengi kati ya wanaofaidishwa kwa sasa ni waasi wa zamani wa M23 na ukosefu wa maji unaripotiwa mjini Mbujimai katika jimbo la Kasai ya mashariki tangu karibu siku kumi sasa, kutokana na ukosefu wa moto wa umeme unaotamaniwa na shirika la Regideso. Jirikani moja kwa ghafla, iliyozisha franga za kongomani mia mbili makumi tano imepanda hadi franga mia saba. Etuanze na maandamano tangu leo hii, siku ya tatu asubuhi, ya wanafunzi wa ma university na vyo vikuu vya mji e, wa, wa Beni karibu e, kilomita mia tatu makumi tano kaskazini ya mji wa Goma jimboni Kivu ya kaskazini. Hiyo ni kutokana na hatua ya kamati ya wanafunzi wa Beni iliyotangaza mbele ya pasha habari leo hii na kiongozi wa kamati hiyo, ni kwa ukumbusho wa General Lucien Bauma Mbamba aliyefariki mwisho wa juma jana nchini Afrika Kusini, e, lakini pia kwa ukumbusho wa marehemu Jenerali Mamadou Ndala kamati ya wanafunzi wa Beni inasema ina siku mbili ya kilio, yaani kuanza leo siku ya tatu hadi siku ya tano ijao, ni kwa ukumbusho wa washujaa wawili wa FRDC yaani wa Generali Mamadu Ndala na Lisien Bauma ambamba anasema presidenti wa wanafunzi, Aksanti Bulungu. Hao wawili walitazamiwa jimboni Kivu ya Kaskazini sawa wakombozi. Kiongozi wa wanafunzi wa Beni anajulisha kwamba siku ya tano ijao mkutano mkuu utaandaliwa kuna corompwe Nyamwisi ya Beni. Kwa mjibu Aksanti Bulungu, wakuu wa serikali wanaalikwa kufasiria hali ya kifo kwa rafla ya majenerali Mamadu Ndala na Lucien Bauma Beni, Marsial Papi Mukeba, Radio Okapi. Upande mwingine zaidi ya wanamemba elfu kumi na moja wa utu wa Rwanda wa FDLR wamerudishwa inchini mwao na Monisco tangu mwaka wa elfu mbili na mbili hadi wakati tunao, lakini Utume wa Umoja wa Mataifa katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo unasema una matatizo ya kisiasa yasiyoambatana na kazi yake. Hayo ni matamshi ya Martin Kobler, kiongozi wa Monusco, aliyotamka leo hii siku ya tatu, wakati wa mkutano wa kila juma wa Umoja wa Mataifa na waandishi wa habari. Lakini Monusco imeahidia kuendesha mpango wake wa kupinga na kukomesha kabisa makundi asla, ya silaha mashariki ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kama unasema miezi sita ni kusema maoperasho na kijeshi inasimamishwa, wanashosha sida kwa upenderesu ya mutu ya epeke na wakati hadi mwezi ya kwanza ya mwakakeshi ile ndiye yeni kuleta tatizo. Sababu ya pili ni maitaji ya kisiasa, wanasema wataendelea na kujitoa waopeke kama kuna hakikisho ya kusema ukimbizi wa Hutu watasharikia mwenendo ya kisiasa. Sisi Monisco hatujiingize katika siasa nayo na serikali ya jamhuri imetangaza kwa mara ya tano sasa idadi ya wanaofaidishwa na msamaha wa kisiasa kutokana na amri ya rais ya tarehe 11 Februari iliyopita, ikiwa ni idadi ya watu 2172 kwa mjibu wa waziri wa upashaji wa habari akiwa pia msemaji wa serikali. Wengi kati ya wanaofaidishwa na msamaha huo kwa zamu hii ya tano ni waasi wa zamani wa M23. Lambert Mende anajulisha kwamba wote waliosahihi wote waliosahihi mkataba kuhusu msamaha huo na ambao swali lao linachunguzwa watafaidisha na amri ile. Taarifa Jefungo Mengo toka Kindu na mwenzetu Rigobert Walumba Huruma husindikizwa kufatana na mnenaji wa serikali na kufunguliwa kwa wafungwa wamoja kunako jela ya Ndolo na makala gundi tano uhusika na jambo hii kupitia kipindi hiki cha tano. Wengi wao hutoka kuchama cha zamani cha tarehe makumi mawili na tatu mech na wahulumiwa mia moja makumi tisa na moja dhidi ya mia mbili makumi saba na mbili kati yao mia moja makumi sita na mbili wapo Uganda na wengine walikuwa gorogoroni pandolo na Goma. Kundi la pili inawafungwa wajela wa jela la Makala ambao walifungwa kuhusu mashambulizi ya tarehe makumi mawili na saba Februari mwaka elfu mbili kumi na moja pa Kinshasa. Wahurumiwa wa mwisho tatu hutoka kunako chama GLCD ya Honore Mbanda, AEP ya kwanza ya Fose Munene na URDC ya luteni kanali Iler Paluku, wote wakiwa wafungwa Kinshasa. Lambert Mende husema kama serikali itaendelea kuhurumia tu wale Walio saini makubaliano mpaka tarehe kumi na moja Agosti. Ukosefu wa maji unaripotiwa mjini Mbujimai katika jimbo la Kasai ya Mashariki tangu karibu sasa siku kumi. Hali ile inatokana na ukosefu wa moto umeme unaotamaniwa na shirika la Rejidezo kwa kutumikisha mashini zake. Kinyume cha hali ile, jerikani ya maji iliyouzishwa fanga za Kongomani mia mbili makumi tano imepanda na kuuzishwa sasa fanga mia saba. Ukosefu wa maji safi unagusa sasa makarta nyingi za mji Mbujimai, ambayo ilikuwa anapata maji kutoka kampuni la Regie des Eaux. Kuhusu ukosefu wa maji safi, watembeza baskeli kwa lengo la kuuzisha maji wanaonekana wengi njiani. Kumekuwa wiki mbili, bidola la maji safi la litero makumi mawili iliuzishwa kwa bei la franga la Kongo mia mbili makumi tano. Tangu jana bidola la maji safi imepanda bei, inauzishwa sasa kwa Kongo mia saba au mia munane. Hali hii inakosesha kina mama kwa kufanya viashara. Kuna mashida zingine zienye kuonekana: hakuna maji safi la baridi kwenye maduga ndogo, wauzisha maji safi wana taabu la kufanya viashara, mfano kuhusu maji safi ya baridi wanaouzisha kila mara sokoni. Hata hivyo wanaitumia mjini Mbujimai inakosekana kwa wakati huu kwenye kampuni Regi Dezo. Wimbo ni hule wa kila siku kwamba ukosefu wa umeme unakosesha kuendesha vyombo vya kazi. Ukosefu wa umeme unazorotesha kazi la kugawa maji kwa kampuni formi anayesaidia makarta zingine za mji. Upande wake kampuni NRK lenye kuuzisha umeme hakuna neno lolote, lakini kumeandaliwa mkutano na liwali wa jimbo kuhusu jambo hii. Kusudio itakayokamatwa itajulikana baadaye. Tokea Mbujimai, mai Esther Nalafina, Radio Okapi. Waziri jimboni Katanga wa afya alikusanya jana siku ya pili mjini Lubumbashi wakuu wa vituo vya afya vya jimbo hilo na wakuu wa vituo vya upashaji wa habari mjini humo. Ilikuwa katika lengo ya kuwazungumzia kuhusu hatua zilizochukuliwa kwa kuepuka virusi vikali vya Ebola. kwa kilunga joluku, hakuna kituo cha afya kutosa wizara kinachoruhusiwa kusema kuhusu ugonjwa huo. Upande wa vituo vya habari, waziri wa afya aliomba wasisababishe uoga upande wa wananchi, lakini alisema ugonjwa ule haupo jimboni Katanga. Afuataye ni Ilunga Joloko katika masemo yaliyochukuliwa na kutafsiriwa moja kwa moja na Madeleine Waila. Jimbo la Katanga hakuna hata mgonjwa mmoja anayehesabiwa akigonjwa magonjwa haya, lakini tunachugua taratibu tu, kwa sababu jimbo hili linakuwa na mipaka na nchi mbalimbali jirani kama vile maeneo ya Kasumbalesa, Kalemi, Kipushi, Sakanya, Mokambo na kadhalika. Tunachugua mipango fulani fulani kuwapima wote wanayoingia nchini kwetu. Tunaomba kwa wote kuepuka kuleta habari inayoleta woga kwa wakaji, kutoa habari isiyo ya kweli na isiyoruhusishwa na viongozi. Tena sisi kama vile waganga tujue kama kuna magonjwa inayokuwa na alama sawasawa sawa kama vile Ebola. Lakini kunakuwa vipimo tuliovichugua maeneo ya Malemba Nkulu vinapelekewa maeneo ya Kinjasaa na hata kufikishwa kwa ngazi ya juu zaidi kwa kupata ukamilisho, na tunachunga uwajibu kwa vipimo hivi nous attendons des résultats. Et quoi qu'il. Wizara ya Mambo ya kigeni wanendelea mgomo wa kazi ulioanzishwa mjini Kinshasa tangu jana siku ya pili. Leo hii asubuhi, wengi kati yao walikataziwa kuingia ndani ya wizara hiyo. Wa kuwa wa kazi wametoa wa shurti ya kula kitambulisho walichopokea kwa kuingia nafasi ya kazi. Wanashutumu hali ile, sababu kitambulisho wanacholazimisha kilitolewa peke yake kwa mmoja na tena wakati wa usiku katika hali isiyo sawa, kwa kupinga mahitaji kamili ya watumishi wanaopatikana katika mgomo wa kazi. Kwa kifupi tena na kwa kumaliza, kiwanda cha mawasiliano cha nchi ya Ushina Star Time kinakatazwa kutumika katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Serikali ya taifa imeondolea kiwanda hicho husa ya kutumika kati ya sababu zilizotangazwa leo siku ya tatu na waziri wa posta, simu na teknolojia mpya ya habari na mahusiano. Kiwanda Star Times kilitumika katika uficho na bila kutambulishwa na vituo vya wizara. Okapi, Okapi, eh, ayu,