Ndugu nyingi hujulisha kwamba wapo kati wa watendaji wa maovu yale raia na watu wenye mavazi ya kijeshi. Parokia ya katolika Sainte Trinite de Bonhomme ya Matete hapa mjini Kinshasa ilishambuliwa jana usiku na watu wenye silaha. Kwa mjibu wa padri mkuu, watu wenye mavazi ya kijeshi waliingia katika parokia wakivunja milango na kupelekea zaidi ya milioni ine za faranga za Kongomani na vifaa vingi. Na jimboni Kivu ya kusini zaidi ya hektari makumi ine za shamba kubwa za miti ziliunguzwa katika maeneo ya Bwegera na Luvungi bondeni Ruzizi na Pauvira centre. Habari ilitolewa na wakuu wa maeneo yale na ilihakikishwa na kiongozi wa ofisi ya mazingira, ulinzi wa mazingira, maji na mwitu Pauvira oh, Hujambo msikilizaji, popote ulipo, ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Karibu vitendo makumi sita vya mauaji vilihesabiwa miezi sita iliyopita mjini Lubumbashi katika jimbo la Katanga. Duru nyingi hujulisha kwamba wapo kati ya watendaji wa maovu yale raia na watu wenye mavazi ya kijeshi. Wakati ule madereva kumi na saba wa pikipiki waliowawa, anasema kiongozi wa mji wa Lubumbashi, na hakuna kati ya wawaji wale aliyeshikwa malezo mengi nawe Madeleine Waila kutoka mji wa Lubumbashi. Mauaji haya, kuna wale ambaye maiti yao imeogotwa kwenye mito mbalimbali mbali mjini Lubumbashi, wengine wameuawa kwa kupigwa masasi na watu walioshika silaha na kujivika kijeshi. Kuna wale pia wauaji wao hawajulikani hadi sasa, na jamaa zao zinasubiri kuwajua ushuhuda kutokea. Askari polisi umejulisha kwamba ni mwezi wa Januari ambako idadi ya kutosha ya mauaji imefanyika, vifo kumi na moja vimehesabiwa ya mwezi wa Februari hadi mwezi wa Mai, idadi ya mauaji kwa kila mwezi imekuwa kiasi cha watu kenda. Kuhusu jambo hili, mwanafunzi mmoja wa universite ya Lubumbashi ameuawa usiku wa siku ya tatu na watu walioshika silaha wasiojulikana. Miongoni mwa wale waliouawa pia kuna esabi wa madereva wa pikipiki piki, idadi ya watu kumi na saba, amehakikisha presidenti wa madereva wa pikipiki piki, mjini Lubumbashi. Idadi ya mauaji iko ya kutosha kabisa, kwa sababu kuna watu wengine habari yao haikupelekwa kwenye askari polisi Lubumbashi. Madlene waila redio Okapi. Na jimboni Kivu ya Kaskazini, brigedi maalum ya Monisco ipo katika uwezo wa kupinga vitisho vyote vya makaaji na shambulio yote zidi ya mji wa Goma pamoja na shambulio ya mji na wahuni wa M23. Maseme yale ni ya msemaji wa kijeshi wa Monisco hapo Goma, kwa kikanali Abdul Ndiaye. Tukio mbaya ya mwezi wa Novemba iliyopita, ni moja wapo wa fundisho iwe upande wa wanajeshi wa FARDC, iwe kwa wanajeshi wa umoja wa Mataifa. Kanali Abdul Ndiaye anaomba wakaji wa mji wa Goma wawe na kimya. Maseme yake yalichukuliwa na mwenzetu Sifa Maguru kwa kukinga mji wa Goma nimesema, kama kuna jeshi la taifa ya Kongo, ni kusema kama yale yaliyopitika mwaka jana haitatendeka mara tena. Kwanza kwa sababu wa FRDC wamejiandaa vema, na mifano yanatupatia mafunzo sisi. Hatupendi tena hali ya mwaka jana irudilie. Kuna mpango wa ukingo uliokamatwa na unatendeka tena, kuna mpango wa kulinda usalama wa mji tumekamata hatua ili mambo ya zamani yasirudilie, na kazi ya brigedi siyo kulinda mji wa Goma. Kazi yao ni kuingia porini kutafuta makundi ya wapiganaji na kuwanyamazisha, ila kukiwa shida, askari wa brigedi hawatachelewa kusaidia. Msemaji wa kijeshi wa Monusco Goma, kanali Abdul Ndiaye, huyo katika masia melochukuliwe na kutafsiriwa na mwenzetu Sifa Maguru. Parokia ya Ikatolika Sainte Trinite de Debonom ya Matete hapa mjini Kinshasa ilishambuliwa jana usiku na watu wenye silaha kwa mjibu wa padri mkuu, watu wenye mavazi ya kijeshi waliingia katika parokia wakivunja milango na kupeleka zaidi ya milioni nne za fana za kongomani na vifaa vingi. Wakaaji wa Matete wanashutumu vitendo vingi vya uwizi wa wanaotumia silaha kutokana na ukosefu wa moto umeme. Wanaomba usalama ukazwe katika eneo lao. Sikilizeni ushuhuda wa padri mkuu wa parokia ya Saint Trinite Joseph Chimenga Katumba mbele ya maikrofoni ya Richard Junior Kamunga. Wavamizi walipanda ukuta kwa kuingia katika parokia, wote wakiwa na silaha. Walivaa mavazi ya kijeshi, walifunga zamu pia mbwa zenye kuendesha ulinzi walivunja mlango wa chumba cha katibu wa parokia, walivunja pia mlango wa ofisi yangu padre kiongozi. Kwenye ofisi ya katibu wa parokia wameiba pesa zote wa na, katika ofisi yangu wameiba pia fedha na vifaa mbalimbali. Wezi wenye kuwa na silaha mikononi walijaribia pia kuiba kwa jirani wetu, lakini pale hawakuweza kuingia, kwani ulinzi ulikazwa. Waliwavumbua na waza kwamba ni kundi hilo hilo linaloendesha wizi. ndio Jueni kwamba wizi wengine uliendeshwa jana magharibi katika kituo cha benki Fibank barabara Commerce, kati ya mji wa Kinchasa. Watu wenye silaha walipeleka fedha nyingi zenye hazikujulishwa, na hali ilirudi tulivu. Leo siku ya tatu asubuhi, kunako gereza kuseperka Makala mji ni Kinchasa ni kisha kupinga jana siku ya pili na wafungwa wa moja kuhamishwa kwa mwenzao anayehusika na usalama wa ndani ya gereza ile milio ya silaha kubwa ilisikika hadi nyuma ya magharibi wafungwa wa moja waliumizwa taarifa Michel kifinda ngoi mengi kutoka kalemina mina we Expedi mwamba mubi duru kutokea viongozi wa gereza kuu ya makala umaanisha kwamba ofisi za usalama zimegundua na kushika visu na vyombo vingine vya aina hiyo baada ya upekuzi Duru hiyo iliendelea kusema kwamba mfungwa wa Katende pamoja na wenzake wafungwa wahusika na usalama ndani ya gereza wameondoshwa gerezani Makala na kutupwa kwenye jela la kijeshi ya Ndolo, ikiwa pia katika jiji Kinshasa. Kiongozi mpya wa gereza pamoja na wasaidizi wake wameshtumu makapita awa wa gereza kwa kuchochea fitina na vitendo vya uwasi. Kitendo hicho e cha kuwapeleka mahali pengine hakikufurahisha mashabiki wao katika gereza, ndicho chanzo cha machafuko jana jioni hadi nyuma ya saa kumi na mbili. Duru kutokea gerezani huko humaanisha kwamba askari polisi wamefiatua risasi kwa kuwatisha waliofanya fujo, wengi wamejeruhiwa, lakini kiongozi wa gereza amekanusha habari ya majeuri majirani wa gereza hiyo wamehakikisha habari hiyo wakifasiria kwamba wamejionea binafsi gari za kiganga ikienda na kurudi kwenye gereza kuu ya Bakala, jimbo Kivu ya Kusini. Zaidi ya hektari makumi mane za shamba kubwa za miti ziliunguzwa katika maeneo ya Bwegera na Luvungi, bondeni Ruzizi na Pauvera Centre. Habari ilitolewa na wakuu wa maeneo yale na imehakikishwa na kiongozi wa ofisi ya ulinzi wa mazingira maji na mwitu pa Uvira. Watendaji si wengine huenda wanaweza kuwa wakulima wafugaji, na wanamemba wa makundi ya silaha au wanatia moto zidi ya miti usiku, ili wasitambulishwe. Taarifa ya Gaius Cha Bilepa wa Radio De Messager Du Peuple inasoma. Sidoni nawe Karin da Muso. sababu ya mporomoko wa udongo wakati wa mvua kali. Kwake yeye, hali hiyo inasababisha kushuka kwa mazao ya mulimo pa Uvira. <tutu> Moto katika pori unakimbiza wanyama ote na kuharibu udongo, kinyume hakuna mazao ya mulimo. kufatana na polisi ya mazingira mtani Uvira, ijapokuwa wakaji walihimizwa mwaka jana na mashirika ya ulinzi wa mazingira kuhusu vinyume vya moto porini polisi hiyo anashtumu wakaji kushirikiana na wenye kuwasha moto kwani hawashtaki watenda mabaya. Na mwanzo jana wa kampeni ya taifa ya uundaji wa eneo ya udongo wa kiserikali Paboko ya kwanza kijiji kinachopatikana kwenye umbali zaidi ya kilomita kumi na mbili mashariki ya mji wa Matadi jimboni Bacongo, ni waziri wa serikali ya taifa naye husika na, na mambo ya udongo ndiye ndi aliongoza maandamano yale. Okwake Robert Mbwinga Shaba ni akuwa na maeneo ya udongo kwa kuongeza wala kuunda miji mpya yenye kuheshimu kanuni ya sasa. Kampeni ile inaelekea nchi yote, alisema waziri Robert Mbwinga Masemeka alichukuliwa na Derek Lelo wa Radio Kukele. Viongozi wote wanatuhimiza kila siku kuhusu majengo ya siyo halali mahali pote mujini. Ndugu zetu wanajenga nyumba hata mahali pasiporuhusiwa. Tuseme mahali pa hatari. Kinyume ni kwamba kuna tukio mbaya. Kuongoza ni kupanga. Ujuzi utatolewa katika kibarua kwa ofisi yetu mwisho wa kazi hiyo ya pamoja, kati ya vyumba vyenye kusika na mambo ya udongo, matengeneo ya mji na makao maji na umeme. Ndiyo viwanja vitaweza kutolewa, hata aina za nyumba zitakazojengwa zinapashwa kujulishwa mbele.