Wasalimu nini wote. Upinzani umepeleka leo pendekezo lake la kalendari ya vipindi vyote vya uchaguzi kwenye kamisheni ya uchaguzi. Wakilishi wa upinzani wamesema kwamba ni lazima kubadilisha kalendari ya uchaguzi kusudi iambatane na ukweli. Tutamsikiliza punde mmoja wao. Mujini Kinshasa usalama barabarani unakuwa katika hali ya sasa; ni kutokana na kusimikwa leo kwa kituo cha uchunguzi wa barabara kisha kusimikwa kwa vyombo vipya vyenye kurahisisha mwenendo bora wa magari barabarani bulani turi watu watatu wamefariki, wengine wawili wameumizwa vikali, pia karibu dola za Kimarekani elfu kumi kuibwa. Hayo ndio matokeo ya mashambulizi yaliyoendeshwa muda wa siku nne na watu wenye kumiliki silaha mitani Irumu na Mambasa. Karibuni kwa habari zetu. Ni leo ndio upinzani umepeleka pendekezo lake la kalendari ya vipindi vyote vya uchaguzi kwenye kamisheni ya uchaguzi. Kwa hiyo, wakilishi yapata makumi mawili wa upinzani walijelekeza kunakoseni. Wamesema kwamba ni lazima kubadilisha kalendari ya uchaguzi kusudi iweze kuambatana na ukweli, pia iwe ya mapatano. Mmoja wao ingele ifoto anafasiria maana ya mwendo wao mbele ya mikrofoni ya mimi engumba. Sisi tunatafuta kujenga hali ya kuaminiana na upinzaji ili uweze kuepuka mzozoro katika mpango wa uchaguzi. Alitaka kufanya mapashwa yake anayoombwa na katiba, kuleta wazo ingine kwa iyo tunakuja kuleta mapendekezo mbandala kwa kalenda iliyoletwa na Senati. Munajua sisi atuwezi kuja katika aina ya makerebisho, siyo zoezi yetu. Upinzaji wetu ni wa kujenga na wa kuleta majibu. Sisi tunakuja kama wenye kuwa na jukumu asa kama raia wa Kongo, kushiriki katika mabadiliko maendeleo ya kisiasa ya nchi yetu, na sisi atuwezi kuja na swala za makerebisho. Na mwisho tunaamini kweli na apa ni lazima kusema kuwa kalenda hii siyo thabiti. Tunaamini kama iko kinyume na katiba. Tunaamini tena kama haiwezi kufanyika na inakosa masikilizano. Kwa hiyo sisi tunakuja kutafuta masikilizano kabla tuweze kuanja mpango wa uchaguzi yenyewe. Bila mafasiri mengi, kiongozi makamu wa seneti alipokea wapinzani wale amekubali kibarua. Kama alivyo sema Andre Mpungwe Songo, kibarua hicho kinapashwa kuchunguzwa katika mkutano mkuu wa seneti ili kufahamu vizuri mambo yanayopendekezwa. Kulingana na kutangazwa kwa kalendari ya vipindi vyote vya uchaguzi, seneti imekusanya leo wanawake wa vyama vya kisiasa. Hao ni wanamemba wa muungano wa wanawake wa Kongomani kwa ajili ya uchaguzi. Seni inataka wanawake hao wajihusishe na kalendari ya uchaguzi. Taarifa ya mimi Engumba Mulongo Milongo inasomwa studioni na Bili Ivan Lutumba. Katika kikao cha kazi hikyo, msemaji naibu wa senia alifasiria shughuli mbalimbali kuwa katika kalendari ya uchaguzi kupitia umuhimu wa shughuli gisi zinafuatana na kupangwa. Onezim Kotakola alionyesha uthabiti wa kalendari na gisi imetengenezwa vizuri. Kulingana na washiriki fulani, kikao cha kazi hikyo kya uhimizaji kimepangwa wakati umestahili, kwani kinasaidia kupata mafasiro kadhaa kuhusu uchaguzi. Kwa mfano, Mama Teres Dikango ananena ya kwamba ni muhimu kubwa kujua vizuri kalendari ili wakuwe nao na uwezo wa kuihimiza wanawake wengine katika vyama vyao mbalimbali. Kwa wengine, kikao hicho kimeonyesha umuhimu wa kubadilisha vipengele fulani vya kalendari. Mimi Angel Conde kusema kwamba kalendari sikuwa sawa, kwa sababu yenye inapaswa kuendesha kwa wepesi ni uchaguzi jimboni, ili wanabunge jimboni kuchagua maliwali na wazee wa bunge. Tuwajulishe kwamba seni inapanga kuendelea tena na kazi ya uhimizaji kwa faida ya wakongomani wengine. <tune> kama vile tulielezea katika vichwa vya habari, usalama barabarani unakuwa katika hali ya sasa mjini Kinshasa, ni kutokana na kusimikwa leo kwa kituo cha uchunguzi wa barabara. Vyombo vipya sita vini kurahisisha mwenendo bora wa magari barabarani vinaendesha kazi tangu jana katika mji mkuu, kwa mjibu wa kiongozi wa shirika lisilo la kiserikali Women's Technology, vyombo makumi matatu vinapashwa kusimikwa kwenye mashanganjia makuu mjini Kinshasa. Usalama barabarani mji Kinshasa huenda uboreshwa polepole pole. Kwa ujumla vyombo makumi matatu vya kuongoza kutembezwa magari vitashimikwa mjini mzima. Kila chombo kinakuwa na kamera ine na gisi ya kutuma habari zote kuhusu mwenendo wa gari barabarani kwenye chumba cha uchunguzi. Kulingana na mama Ira Kirongozi, msimamizi wa shirika Humans Technology, ofisi hii itakuwa kati ya chumba cha kazi cha majemadhari Kanyama, na watakuwa wanafuatilia dakika kwa dakika mwenendo wa gari zote barabarani, sawa pale kitambo Victor Nafasi zote chombo hicho kitashimikwa. Habari zote hizo zitasaidia kupunguza kwa ajali barabarani. Kamisa mkuu wa polisi hapa mjini Kinshasa anajulisha kwamba kutoka mwaka wa 2011 hadi mwaka wa 2014 na na kulihesabiwa ajali zaidi ya 10,000 mjini. kati ya ajali hizo 1217 ziliuawa watu na kulingana na namna vyombo hivyo vinapanga shughuli ya kufanya kazi. Habari zote kuchukua zitatumiwa pia na ofisi la taifa yenye kuhusika na ujasusi, polisi na jeshi la taifa. Tujelekeze jimboni mashariki ambako kumeanzishwa leo kazi za ukarabati wa barabara Isiro wa Mbanyanya inayo urefu wa kilometa mia mbili makumi matatu na mbili. Kazi zinafanyika na shirika Office des Routes. Sherehe iliendeshwa mjini Isiro, pa zaidi ya kilomita mia tano kaskazini mwa Kisangani. Ni kisha msimamo wa wakaaji Jumajana walikuwa wakipinga vikali shirika Office des Routes, kutokana na kazi zilizofanyika mbele katika njia hiyo kutoka Kisangani. Andre Kitenge anatueleza mingi Mwanjo wa kazi ilipashwa kufanyika wiki inayopita mbele ya kiongozi makamu wa shirika la mabarabara mwenye kupatikana kwa ziara ya kazi muji Isiro kwa jambo hilo, lakini watu wengi wenye asira walikataa kwanjisha kazi. Kufuatana na misemo lao, shirika la mabarabara imeshitakiwa kutokufanya kazi nzuri upande wa njia ule mwaka inayopita, na ilistahili mkutano mmoja wa haraka siku ya kwanja yeni kuongozwa na shirika la kiraia kwa kufasiria vizuri raia muhimu wa barabara ile na kuwa cha shirika ile ya serikali kufanya kazi kwa faida lao. Kazi hii, alinena kiongozi makamu wa shirika la mabarabara, itakuwa ya kufungua njia, kuzitengeneza, kujaza udongo vizuri na kutengeneza vifaa vingine kama vilalo, na kazi yote itadumu miezi 19, na, na imepewa feza ya milioni tatu mia tano ya, ya dola la Kimarekani. Kutengeneza kwa barabara ile itafungua mji Isiro kwa kurudisha kazi ya biashara kati ya jimbo ndogo ya Uele na miji mbalimbali kama Kisangani, Beni na bunya. Mujikisangani, mimi ni Andre Kitengerejo, Okapi. Jimboni Bandunduli, wali anapinga majengo yasiyo halali mujini Kikwit. Jean Kamisendu anaomba viongozi wenye kuhusika wakomeshe kutumia bila ruhusa udongo wa serikali, pia wakomeshe majengo yasiyo halali. Taarifa ya Fabian Kambinzi, usomi wake na Rigobert Yumandwani. Hii ndiyo jibu ya liwali wa jimbo Jean Kamisendu kwa kiongozi wa RVA kuhusu uvamizi wa udongo wa RVA pia na pango za ufugo mnamo mtaa wa Zinda pakikwiti. Liwali Kamisendu anaruhusu kwa viongozi wa Kikwiti ambao wana shughuli la kukinga udongo wa serikali kukomesha kwa rafla hali iyo tena kuvunja ikiwezekana majengo yote isiyohalali mnamo udongo wa Ervea. Kiongozi wa jimbo la Bandundu uomba pia kwa wale wale viongozi wa muji kutia mipaka muhimu ya udongo wa uwanja wa ndege na kumpa ripoti. Gundi la raia kwa ngambo yake usema kama ufurahishwa na mpango uwo wa liwali wa jimbo na uchunga ukamilisho wa mipango yenyewe na viongozi wa tauni ya Bandundu, sababu neno hilo ilikuwa kila mara shida ya vibarua kati ya gundi la raia na viongozi wa tauni, ila bila kufaulu S kwa kukomesha wilayani Turi watu watatu wamefariki, akiwamo askari polisi mmoja. Watu wengine wawili wameumizwa vikali kwa risasi, pia karibu dola za Kimarekani elfu kumi kuibwa. Hayo ni matokeo ya mashambulizi yaliyoendeshwa muda wa siku ine na watu wenye kumiliki silaha wasiojulikana katika maeneo mbalimbali mbali ya mitaa ya Irumu na Mambasa. Maelezo mengi nawe Sadiki Abubakar. Huyo askari polisi aliwawa pabia Kato, mbali ya kilometa mia mbili na sitini kusini ya mji Bunya taani Mambasa. Ilikuwa siku ya tano iliyopita, wakati huyo askari polisi alitaka kumkimbilia mfanyakazi mmoja ya shirika ya mafasiliano ya Airtel alikuwa mikononi ya wajambazi. Bwana Wilise Bomaese, mnyampara makamu ya mtaa ya Mambasa, anasema kuwa hawa wajambazi waliobeba siraha walimpora huyo bwana pesa ya kiamerika zidi ya elfu tisa. Kwa muda huo huo mfanyakazi mwengine wa Airtel alikuwa akiporwa na wajambazi wengine kwenye ofisi yake. Kufuatana na hayo, wafanyabiashara ya biakato waligoma kazi muda ya siku mbili na wakaomba kuondoka mjini kwa mkuu kiongozi ya polisi. Hali ya kuwa kazi hii alianjishwa Jumapili kwenye mtaa ya Herumu. Mtu mmoja aliwawa kwa masasi na wawili wakajeruhiwa vikali siku ya kwanza iliyopita na wanamgambo ya FRPI pa kijiji Kabona mbali ya kilometa sabini kusini ya mji Bunya. Mwanamke mmoja pia aliwawa baada ya kubakwa na hawa wajambazi kwenye kijiji Mukiro pa Walendu Bindi toka Bunya. Sadiki Abubakar, Redio Okapi ni pamoja nawe. Sadiki Abubakar, ndio tunakomesha matangazo yetu. Aksanti kwa wote waliojiunga nasi.