Mkutano mkuu wa pili wa kimataifa wa eneo la Ufaransa ulianzishwa rasmi leo siku ya kwanza pa mjini Kinshasa kwa muda wa siku mbili. Maelfu ya wanawake kutoka maeneo mbalimbali watafikiki kuhusu mchango wao katika maendeleo ya jamii. Mwendo wa uchaguzi katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kinyume ya maoni ya seni ya kuendesha uchaguzi ujao katika maeneo ya chini kupitia wajumbe wa wakaaji Maskofu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wanapendekeza uchaguzi uendeshe kuanza na kumalizika katika vipindi vilivyobaki mwaka wa elfu mbili kumi na moja. Na jimboni Kivu ya kaskazini, makombora yalianguka tena jana usiku katika mji wa Beni, karibu kilomita mia tatu makumi tano kaskazini ya Goma. Liwali wa jimbo la Kivu ya kaskazini husema ni katika lengo ya uharibifu. oh, Mkutano mkuu wa pili wa kimataifa wa wanawake wa eneo la Ufaransa ulifunguliwa rasmi leo siku ya kwanza pa mjini Kinshasa. Maelfu ya wanawake kutoka maeneo mbalimbali watakutana kwa muda wa siku mbili kwa kufikiri kuhusu mchango wa mwanamke katika maendeleo ya jamii. Itaarifa mimiye Ngumba Mulongo mengi sijoni nawe Karina Musu. Katika mkutano ulioanzishwa leo, wazungumzaji wanazungumzia maswali mbalimbali mbali, sawa vile mwanamke na amani, mwanamke na uadibisho, pia mwanamke na madaraka. Wanazungumza na wanabadilishana mawazo ili kutoa mapendekezo yatakayohusu kushiriki kwa mwanamke katika mpangilio wa maendeleo. Lakini kabla ya kukutana katika makundi wa moja, walichukua masemi ni hasa rais wa Afrika ya Kati Catherine Samba anazamiri ya kazi yake ya kupendelea usawa kati ya wanaume na wanawake. Kwake yeye, mwanamke ni msingi wa amani. Kwa upande wake rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo anahakikisha kwamba serikali yake inaendesha kazi kwa ajili ya wanawake. Anajulisha kwamba walipendekeza vyama vya kisiasa viweze kutolea wanawake kiti kimoja juu ya tatu katika daftari za wagombea wao. Anaongeza kusema kwamba wamesimika mfuko utakaosaidia ya mipango ya wanawake na vijana jioni, kwamba matokeo ya mkutano huo yatatangazwa kesho wakati wa sherehe ya kukomesha mkutano. Uchaguzi ujao katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, maaskofu wanapendekeza uendeshe kwanza na kumalizika moja kwa moja katika vipindi vilivyobaki mwaka wa elfu mbili kumi na moja. Maaskofu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wanaomba uchaguzi wa majimbo uendeshwe mnamo trimestri ya kwanza ya mwaka wa elfu mbili kumi na tano. Wanapinga pendekezo ya wa seni ya kuendesha uchaguzi katika maeneo ya chini kupitia wajumbe wa wakaaji. Maoni yao yanapatikana katika tangazo ya leo siku ya kwanza. Afuatayo ni Padri Leonard Santedi, katibu mkuu wa mkutano wa askofu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, katika masemi yaliyochukuliwa na mwenzetu Non Sawli Ulinga. Ombi la kwanza ni kumaliza vipindi vyote vya uh, uh, um, uchaguzi wa mwaka wa 2011 hasa sana uchaguzi wa wanabunge ma wa majimbo na uchaguzi wa wazee wa bunge. Maaskofu wanaozunishwa kuona wanabunge wale wanabaki madarakani muda mrefu. Maaskofu wanasema kwamba pendekezo la uchaguzi wa viongozi wa majimbo wa mitaa na maeneo ya chini na uendeshwa na wajumbe wa raia haliwezi kukaza demokrasia. Tunajua kwamba uchaguzi wa na hiyo ina hatari kubwa ya kupendelea rushwa. Kwa hiyo, maaskofu wanaomba uchaguzi wa viongozi wa mitaa na maeneo ya chini uendeshwe na raia, ni kwa kukaza demokrasia, pia kurahisisha raia waweze kutimiza haki zao kulingana na katiba. Maaskofu wanatoa mwito kwa wanasiasa ili uchaguzi huu ufaulu, kwani ni swali kuhusu ujao wa nchi yetu. Naye kiongozi wa chama cha siasa Mouvement pour le Renouveau akiwa pea kiongozi wa mkusanyiko Union pour la Nation anaomba uangalizi wa upinzani wa kisiasa katika Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo kwa mabadiliko katika uongozi wa mwaka wa elfu mbili kumi na sita. Wakati wa mazungumzo na wapasha habari leo siku ya kwanza mjini Kinshasa, mbunge wa Dibaya Clement Kanku alionyesha hali ya utengaji, ubaguzi na ukosefu wa heshima pahali pa umoja katika upinzani wa kisiasa. Tumsikilize akiwa mbele ya mikrofoni ya Inonso Lenga. Naomba wapinzani wawe waangalifu, kwani tunajidanganya na mambo yasiyo na maana, ijapo kuwa kazi tunayopashwa kufanya ni kuhimiza haya kwa kuweza kutimiza mawazo yetu mwaka wa elfu mbili kumi na sita tunapashwa kuifanya mbele, hatupashwe kungoja mwisho. Tunapaswa anza sasa kupendelea umoja katika upinzani, tunapaswa kuungana, tupatanishe mawazo yetu. Ndio maana tunaendesha mpango huo kwa ajili ya kila mwananchi anayependelea mabadiliko sisi upande wa upinzani tunapaswa kutegemea umoja kwa faida ya watu wengi tunapaswa kuendesha muungano wa upinzani kwa kuweza kufikia mabadiliko yenye kuwa mahitaji ya raia kwa ajili ya mwaka wa elfu mbili kumi na sita pamoja tupo na bahati ya kushinda uchaguzi lakini kama tunaenda mbalimbali tutaanguka katika makosa ya zamani Jimbo ni Kivu ya Kaskazini, makombora yalianguka ya tena jana usiku mjini Beni, karibu kilomita mia tatu makumi tano kaskazini ya Goma. Kwa mjibu wa duru za usalama, watu watatu wa jamaa moja waliumizwa moja vikali sana. Kwa muda wa juma mbili makombora ine ndiyo yalianguka ya mjini Beni. Wakati ule liwali wa jimbo husema ni katika lengo ya uharibifu. Taarifa Marcial Papi Mukeba kutoka Beni. Mengi sijoni nawe Bili Van Lutumba. Makombora ya mbili haya yalianguka usiku katika kata moja ya Beni Centre pa zaidi ya mita 100 kandokando na kempi moja ya askari jeshi ya Usakafa. Kulingana na duru za kiulinzi, makombora kutoka kwenye kusiojulikana, ni kujeruhiwa baba moja, mke wake na mtoto mmoja. Wahanga ni kupelekwa kwenye hospitali kuu ya Beni. Diwali wa Jimbo ya Kivu wa Kaskazini Bwana Julian Paruku anashutumu kitendo hicho cha uvumu. Anaongeza pia kwamba kuna watu fulani sikufurahi na jinsi jeshi la taifa ni kuenda kukomesha kuwepo kwa waasi wa ADF. Nikiwa watu hawa ni kuwa kati ya askari jeshi watahukumia vikali, lakini ikiwe ni waasi wa ADF ambaye kujiingiza kati ya wakazi wa Beni, lazima mea wa muji na wasaidizi wake kubaki macho kwa ajili ya kutambua na maadui wote. Tujulishe kwamba mnamo tarehe 16 makombora mengine mbili yalianguka mjini Beni na kujeruia wakazi kenda wakata mpanda, na wakati moja huo askari jeshi ni kuwa kati ya kupiganisha waasi wa ADF kupitia operesheni Sokola. Hey, jimboni Kivu ya Kaskazini tena unaripotiwa ugomvi kati ya walinzi wa mbuga la Virunga na wakaaji wa eneo la Kibirizi. Kibirizi ni eneo linalopatikana kwenye umbali wa zaidi ya kilomita mia moja kaskazini ya mji wa Goma, katika mtaa wa Rutshuru. Walinzi wa mbuga la Virunga wanavunja tangu juma jana milimu wa wakaaji wanaoipanda katika hali isiyo halali, katika njia isiyo halali, imesema shirika ya SSN. Nao wakaaji wa kibirizi wanalazimisha shirika la ICCN n kuhakikisha mpaka kati ya mbuga na eneo lawo mengi tu yafuate. Kutoka Goma nawe juli ngala wamona ni walimaji wapata laki moja na hamsini elfu wanaohusika wa na uharibifu wa mimea za shamba zao na wa Guard Park pale Kibirizi, kulingana na kiongozi fulani wa ICCN, walimaji hawa waliwahi kupewa mwaka mzima ili wavune mimea zao shambani lakini wanaendelea kuomba muda waliopewa upate kuongezeka, kitu haiwezikani tena. Walimaji wa Kibirizi wao wanasema wangali bado wakingoja mpaka ICCN yatume ujumbe kuwaonyesha mipaka kweli baina mbuga la wanyama na udongo wa kiasili ya sheferi ya Bwito, ndipo watakapoona kya kufanya kwa kuchunga ugomvi baina garde park na walimaji wa Kibirizi bado kupata suluhu. Na hali ya ubakaji wa wanawake na wasichana inaripotiwa katika eneo la Lufu, zaidi ya kilomita makumi mawili magharibi ya mji wa Matadi. Jimbuni Bakungu ni kiongozi wa kamati ya chini ya wanawake ya komisheni yake ya amani ya dausisi ya ya Matadi, ndiye alishutumu hali ile mbele ya wapasha habari Leonil De Bawa. Anataja vitendo kumi vya ubakaji tangu mwezi wa Januari ya mwaka tunao anasema ni kutokana na ukosefu wa hukumu kwa watendaji tumsikilize mbela ya mikrofoni ya Derek Lelo wa radio Kukiele. tangu mwanzo wa mwaka tunao, zaidi ya watu kumi walibakwa. Sisi tunashtaka na polisi inafikisha swala kunako korti, lakini kisha mda mdogo waliofanya makosa wanaonekana barabarani. Wamoja wameachiliwa huru kwa muda, hatuelewe namna gani, kwani hairuhusiwe na sheria. Tunataka MONUSCO ifike pahali kwa ajili ya kuchungua mambo yanayoendeshwa Pasanda, watuelezee nani tunaweza kutumainia, pia kuadhibu watu ambao hawafanyi kazi yao vizuri, kwani upande wa sheria ndiyo kazi inazuiliwa. Tumeshitaka watenda mabaya, wamefungwa lakini hakuna mwendo. Tumekwisha kuhimiza jamaa kuhusu masikilizano. Sasa viongozi wa sheria wanapashwa kutusaidia mwendesha mashtaka mkuu au mwanasheria mkuu wa taifa alisema kujulishwa vitendo vile vya ubakaji, na tena wakata mashtaka wote na wakuwa vituo vya sheria waliarifiwa kwa kushika watendaji wote wa ubakaji.