ya kanali mama dunda la mjini Beni katika jimbo la Kivu Kaskazini, mwakili wa askari ngabu dereva marehemu aliyefariki leo hii asubuhi pa Beni analazimisha korti kupasuliwa kwa, kwa kufahamu sababu za kuoa huku, lakini hadi sasa korti haikutoa maoni yoyote. Jumuiya ya kimataifa inasherehekea leo siku ya ene tarehe mbili Oktoba Oktoba, sikukuu ya kimataifa ya kukataa ujeuri. Katika hotuba kwa makundi ya silaha, kiongozi wa Monisco anaomba watoe silaha kwa kuarudisha Wakongomani amani na kimya. Nao wajuzi wa afya wanaomba mpango mpya wa kupinga virusi vya Ebola jimboni ya Ekwateur. Waziri wa afya alikubali kwamba kuna matatizo mengi sawa malipo ya fedha na ujenzi wa barabara kwa kukaribia wagonjwa hapo jira oh, Mtetezi wa askari Ngabu dereva marehemu kanali Mamadu aliyefariki leo hii asubuhi pa Beni analazimisha korti kupasua mwili kwa kufahamu sababu za kuwawa. Huku siku moja baada ya kusamba kwake, korti ilipinga kutoa maoni yake kwa sasa kuhusu ombi hiyo dhidi ya kifo cha aliyekuwa katika hali ya kushutumiwa kabla ya kuhukumiwa kwake. Ni taarifa Gabriel Wamenya kutoka Beni. Baada ya mazungumzo ya askari Ngabu Mwazingu na mtetezi wake, alilazimisha kupasuliwa kwa mwili wake, sababu alikuwa mteja wake watatu, mtetezi Augustin Chishambo. Kwa maoni yake, matokeo ya kupasuliwa ndiyo itahakikisha masemi ya watu kwamba askari ule ndiye alijua siri ya kila kitu, baliweza kumupatia sumu ili kweli isijulikane kuhusu mauaji ya kanali Mamadundala. Upande wake mtetezi ya watu wote usema mbele ya korti kama kufariki kwa mfungwa kumekomesha kila kitu, ajali hiyo. Aliendelea kusema Kanali Kasereka inakomesha mambo yote mbele ya sheria, lakini korti mpaka leo haisemi lolote, ikiendelea kutumia sheria. Tukumbushe kama alama kuhakikisha ushiriki ya walinzi wa Kanali Mamadu katika mauaji imebaki kweli, alimaliza na kusema mtetezi ya watu wote wakati huyo kimataifa jumuiya leo hii siku ya nne Oktoba, siku leo hii siku ya nne tarehe mbili Oktoba, sikukuu ya kimataifa ya kukatala ujeuri. Kiongozi wa MUNISCO Martin Cobler alitoa hotuba amani kwa Kongomani na hasa sana kwa makundi ya silaha aliyoyaomba yatoe silaha. Martin Cobler katika masemelo na Jean-Pierre Elali ikoko Na kuhusu shurti za maisha za wapiganaji wa zamani katika kituo cha mazoezi cha Kotakoli jimboni Ekwateur, pamoja na shutuma ya Human Rights Watch ya jana siku ya tatu, zaidi yao mia moja ya wanamemba wa jamaa zao walifariki kutokana na ukosefu wa chakula na dawa. Shirika hilo la kimataifa linashutumu serikali kuwaachilia watu wale, lakini msemaji wa serikali anapinga mashtaka yale. Bila kusema kinyume ya hesabu ya shirika hilo, Lambert Mena najulisha kwamba watu wale walifariki na magonjwa na sio kutokana na njaa. Tumsikilize mbele mikrofoni ya Innocent Olinga. Kati ya mia ya watu wali waliyefariki, nitasema ya kwamba zaidi ya nyusu ni watoto, watoto wachanga Munajua, inchi ata mmoja katika Afrika au mkao katika Kongo ambapo akuna majuto, akuna kifo cha watoto kwa ajili kwa ajili wa kuja watutupie wingi uyo kusura, wakisema kama ni serikali ndio iliua watoto wale koko. Kiasi kumi cha wamama waliyekufa, na muripoti hiyo tunayo, wanawake wengi walikufa na mimba wakati wa kuzala eti Mnafahamu nafasi moja ya, ya Kongo awo Muafrika pale OMS asemi lufu lwa wa mama katika kuzala kwa ajili ya nini? Basi inakuwa mambo ya uwaji. Ndiyo neno iyo wanaweza kusemea serikali. Watu wengine walifariki na malaria, wengine tena walifariki na homa ya uchafu. Sijui kama pale kutakweli watu hawakufaki na homa ya uchafu Masemi ya Lambert Mende yalitafsiriwa na Michel Ikifinda Ngoi. Kumbukeni kwamba wapiganaji wale wa zamani wanaokusonya pakotakoli tangu mwezi wa kenda mwaka jana wanatokea katika makundi mbalimbali mbali ya silaha ya majimbo ya Kivu ya kusini na jimbo ya Kivu ya kaskazini. Kazi za mkutano wa kimataifa wa hali ya juu kuhusu kuboreshwa na kusawazishwa kwa kazi za serikali zilianzishwa leo hii siku ya ine mjini Kinshasa kwa muda wa siku mbili. Wazuriaji kutoka nchi za kigeni na kutoka nchi na katika taifa watazungumzia maswali kuhusu kazi za kiserikali katika mabadilisho ya nchi yenye kutoka katika vita hadi nchi yenye kupanda juu, na tena mabadilisho gani kwa kusawazisha kazi za kiserikali kwa mkazo wake na ukaribika kwake katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ni waziri mkuu ndiye alianzisha rasmi kazi za mkutano huo. Kwake Ogiste Matata Mponyo, kutengenezwa kwa sekta ya kazi za kiserikali nchini ndiyo mwanzo wa utimizi wa mpango wa miradi ya serikali taarifa ya Jacques Yves Molima mengi na mwenzetwa Mbuji Mai Ester Fina. Kama DRC inahitaji kwa haraka kuingia kwenye kiviringo cha kiuchumi kenye kupata faida kati la vitu viwili, alisema waziri wa kwanza, hakuna njia ingine kama si hii la kuboresha kwa bidii namna la kufanya kazi ama administration. Augustin Matata Ponyo usema kwamba mpango wa kuboresha una lengo la kwanza la kubadilisha hali za mbele na kuifanya administration ya maendeleo na lenye kutoa kazi mbali. Baada ya hapo ni kuunga mkono kiufundi maofisi mbali mbalimbali. Mpango wa kuboresha kwa bidii unahitaji kukamata hatua ya nguvu, ni kusema kwamba kufuatana na waziri ya usikai na jambo la wafanyakazi wa serikali Jean Claude Kibala, ni kupunguza wingi wa wafanyakazi ndani la miji na kutuma wengine kwenye mtaa. Inahitaji wafanyakazi wawe tajari kwa kujielekeza huko, na inahitaji kusimamisha mpango la kuboresha maisha ya wafanyakazi kwenye mtaa isiyo na shida shida. Wasi. Kukamata wafanyakazi wapya na kuwapatia kazi fasi inayokuwa wazi, kuunda mpango la masomo la kukazisha elimu la wafanyakazi wa zamani, kisha kuunda mpango la wafanyakazi wasio wakaaji. Tujulishe kwamba kwenye kikao hiki wataandika kibarua cha mahitaji mbalimbali cha kutolea serikali la DRC kwa ajili ya kutafuta mpango la kutimiza huo mpango la uboreshaji. Mwenzetu Wester Ndalafina fina katika taarifa Jacque ve Mulima. Virusi vya Ebola katika ka jimbo la Equater, wajuzi wa afya wanaomba mpango mpya wa kupinga virusi vile. Wakati wa mkutano wa jana kupitia television ulioandaliwa na waziri wa afya pamoja na madaktari na watumishi wa usaidizi Pambandaka, Boende na Lokule, Felix Kabange Numbe alikubali kwamba kuna matatizo mengi sawa malipo ya fedha na ujenzi wa barabara kwa kukaribia wagonjwa pajira taarifa ya Jeff Ngoi kutoka Buende Mengi studio, na we Michelle Kifinda Ngoi awafanyaki maombi wakati wa kipindi cha majibu. Ndiyo vile aliyesema waziri wa afya kwa ombi la madaktari, ama Dokta Kebela pale Lokole na Dokta Justus pale Boende katika mpango wa kuzibia ugonjwa wa Ebola waganga wanaomba malipo ya feza zao pia na ya wasaidizi wao, majengo ya bandari na njia yenye kuongisha Lokole na Boende pia na kituo chote cha Jera. Wanaomba tena serikali aweze kukamilisha mapiganisho ya ugonjwa wa Ebola akiongeza wingi wa waganga kutokana na matiririko kubwa ya watu Felix. Dr. Justus amesema tena hata kama ugonjwa huo unasimikwa pale Lokole, watu sita wengine walikamatwa na Ebola pale Boende, kati yao moja alipona. Lakini daktari alisema kuwa hali mzima imefuatiliwa salama na hakuna hata ugonjwa mmoja wenye kutokea ndani ya mji. Kwa kwa kifupi, kwa mwisho ofisi ya mta wa afya, Uvira inapangilia kupanga, kupinga ugonjwa wa kolera katika eneo hilo la afya. Ofisi hiyo inasaidiwa na Oxfam ya Uingereza. Tangu asubuhi pa Uvira, umizaji ulianzishwa kwa utimizi wa dawa katika maji na kinywaji. Kwa mjibu wa kiongozi wa upashaji wa habari wa mtaa wa afya Uvira, watu wanazunguka katika mabarabara wakijulisha lazima ya utimizi wa dawa katika maji. James Said anasema wanatumia pia michezo katika nafasi za watu wengi.