Tuna wasalimu na kuwatakia usikilivu mwema. Kwanza fuateni vichwa vikubwa vya habari tunazo. Kunako jumba la raia hapa mjini Kinshasa, kazi katika vikundi vikubwa vya mazungumzo ya taifa kati ya kongomani tayari zimekomeshwa, imebaki kuongozwa kwa mkutano mkuu wa ukubaliwa mapendekezo makubwa, alisema mwanamemba mmoja wa uongozi wa mkutano ule. mm -hmm. Jimbo la Kasai ya Mashariki limefaidishwa na zaidi ya milioni makumi tatu za dola za Kimarekani. Ni msaada kutoka uhusiano wa kiufundi wa Beljiji kwa manufaa ya miradi ya kilimo na ujenzi wa mabarabara. mm -hmm. Sikukuu ya kimataifa ya wazee ni leo hii tarehe moja Oktoba. Upande wa jimbo la Kivu ya Kusini, vituo vinavyosaidia watu wa miaka mingi vinaendelea kudai matatizo ya watu wale yatazamiwe na serikali sawa ya kitaifa. Nam <tipos> tuanze na habari kuhusu mazungumzo ya taifa kati ya kongomani, kazi katika vikundi vikubwa vikubwa tayari zimekomeshwa. Ni hakikisho ya, ya mwanamemba mmoja wa uongozi unaochunguza kwa sasa mapendekezo mbalimbali mbali. Kabla mkutano mkuu wa pamoja kwa ukubali wa matokeo ya mwisho muso, mapendekezo makubwa kutoka kundi kubwa tano za mazungumzo yale ni gani? Mwenzetu mimi Ngumba Mulongo, taarifa inayosoma noso Macedonia nawa Karinda muso Mbinu kubwa za kisiasa zilijulishwa katika kundi la kwanza la kuchungua maoni ya uongozi, udemokrasia na kuboreshwa kwa mashirika ya serikali. Matokeo kusimikwa kwa serikali ya pande zote. Kufuatana na mwakilishi wa wingi unaongoza, vitu vya serikali havitabadilishwa, lakini wanapendekeza serikali ya pande zote ni kusema uongozi wa pamoja. Kundi la pili leni kuhusu uchumi linaelekea kutokubali ujuzi wa serikali ya sasa kutokana na maendeleo ya kiuchumi. Walitoa mapendekezo ya kuboresha hali ya maisha ya raia. Kundi la tatu tatu lililochungua maoni ya upokonyaji wa silaha linapendekeza kutofaidisha makundi ya wanaomiliki silaha. Pia haifai kuhurumia waliofanya makosa. Shabaha ni kupiganisha makundi yale na kuyakomesha ili kusimika jeshi leni kuwa nguvu. Kuhusu kundi la kuchungua mizozo kati ya makabila, wamependekeza kukaza uongozi wa kiasili ya kuepuka ubaguzi wa kijamii ili kurahisisha amani kati ya wakaaji. Mwisho kugawa majimbo na kuandaa mwaka kesho uchaguzi kwa kubadilisha wazee wa bunge na wanabunge wa majimbo ndio lazima ya mapendekezo yaliyotolewa na kundi la tano lililochungua mambo ya kujitegemea kwa majimbo. Jimbo ni Katanga, baraza ya bunge imesikitika na kufunga mwanzo wa mwezi wa kenda uliopita kwa mbunge Petwe Mulala wa eneo la Muba, anashutumiwa uharibifu salama wa taifa na kushawishi watu katika uasi. Kwa kiongozi baraza ya bunge la Jimbo ya Katanga Gabriel Kungwa kumwanza hali ya kumfunga mbunge ule kiolela Haikuarifiwa kwenye vituo vya sheria. Na kesi la kufungwa kwa mwanabunge hii imenemwa kwenye hotuba la presidenti wa baraza la wanabunge jimboni siku ya kwanza. Hii kiungo wa kumwanza amejulisha kwamba baraza na wanabunge jimboni alikutunisha lolote kuhusu kesi hii, naye mwanabunge ameneshwa bila heshima. Baina ya kuheshimu sheria, tunasubiri lakini upewa uongozi kutokea mahakama kwa sababu aliyefungwa ni mwanabunge aliyechaguliwa na wakaaji hawezi kufungwa na kukokotwa bila heshima yoyote hata kama ametenda makosa makubwa. Tukumbushe kwamba Mheshimiwa Petwe Mulaya, mwanabunge aliyechaguliwa pale Moba, ametekwa nyara mwanzo wa mwezi maeneo alimochaguliwa, kupelekwa pale Kalemi hata kufikishwa Lubumbashi, alindwa fungoni. Amestakiwa kutoheshimu mila ya taifa, pia kuzusha watu kuandaa mvurugo. Tujulishwe kwamba baina ya kisambo cha kwanza, watetezi wake wamepeleka kesi kwa ngazi za juu, kwa sababu walisema kama wamemtambua wa mangendo kwa kesi hii. Toka Lubumbashi, Karim Tope, Radio Okapi. Jimbo la Kasai ya Mashariki lilifaidishwa na zaidi ya milioni 13 za dola za Kimarekani, ni msaada kutoka uhusiano wa kiufundi wa Ubelgiji kwa manufaa ya miradi ya kilimo na ujenzi wa barabara kwa muda wa miaka tano. Liwali wa jimbo la Kasai ya Mashariki alijulishwa habari ile jana siku ya kwanza na mwakilishi wa uhusiano wa kiufundi wa Ubelgiji katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. mengi nawe Esther Ndalafina. Kiasi cha kia kwanza cha pesa ni cha milioni makumi mawili za dola za Kimarekani zenye zitasaidia kazi la kilimo na milioni kumi na moja za dola za Kimarekani lenye litahusika na kazi la kutengeneza barabara la vijiji. Pesa hii itatumikishwa kufatana na programu iliyoundwa kati la Kasai la Mashariki na shirika la kiutu CTB ndani la mradi Prodacor na Prodecor kuhusu kilimo. Pesa hii itasaidia kuzidisha chakula na mbegu la kilimo, kugeuza chakula na kufanya biashara vya chakula kuhusu kutengeneza kwa manjia mpango ni wa kuzidisha kutengeneza njia la vijiji vyenye kuhusika na kilimo shambani la kutoa chakula kwa vijiji na kupeleka ndani la miji kubwa. Kufuatana na Bwana Dirk Derez, mwakilishi wa Setebel nchini Kongo, hii ni matokeo ya mahusiano mbalimbali kati la nchi la Ubeljiji na DRC kupitia jimbo la Kasai la Mashariki. Kisha mradi mbili hii itakayofanya miaka tano, Kasai la Mashariki linasubiri kupata la program, i decor itakayo usika na mashule la kiufundi tokea Mbujimai. Na zaidi ya hektari makumi tano za shamba ziliharibishwa kwa muda wa majuma mawili na wanyama wa tembo katika eneo la Yaliwasa mtani Basuku ni jimboni mashariki ni habari iliyotolewa leo asubuhi na kiongozi wa kiserikali wa eneo la Yaliwasa kwenye umbali wa zaidi ya kilomita mia mbili magharibi ya Kisangani. Huyu alisema wakaaji wana woga wa kuenda shambani, wakiwa na wasiwasi wa kushambuliwa na wanyama wale. Kinyume kingine ni kusema karibu ya vijiji kumi havina uwezo wa kutoa mazao ya kilimo kwa kulisha wakaaji wa zamaa. Ntembo zimeshambulia mashamba ya wakaji msituni wa Bangelema katika mukoa wa Yaliwasa. Wanyama wale wamezidishwa mwaka huu na wanapatikana kando kando ya vijiji. Mda wa juma mbili ekta yapata makumi matano za mashamba ya wakaji zilishambuliwa jamaa. Maelfu ya wakaji wa vijiji hivyo wanaogopa kujelekeza mashambani. Hali hiyo inasababisha ukosefu wa mazao ya mulimo, habari inayohakikishwa na shirika la raia la hapo nyumbani. Kufatana na shirika hilo, wanyama wale wametoka maeneo jirani ambamo pori ndogo zimeshambuliwa. Kama livyo sema kiongozi wa mkoa wa Yaliwasa, viongozi jimboni na wale wa wilaya ya Chopo wanapaswa kuchukua mipango kwa ajili ya kufukuza wanyama wale, pia kurahisisha wakaji wafanye kazi zao kama kawaida. Mashirika yenye kuhusika na mazingira hapa Basoko na wasiwasi kufikia uwindaji haramu, kwani mwaka jana tembo tano ziliuawa muda wa, wa, wa mwezi moja na wanaoendesha uzishaji usio halali wa pembe ya tembo. Akiulizwa, kamisa wa wilaya ya Chopo anasema kwamba anangoja ripoti kutoka kiongozi wakazi wa mtaa wa Basoko ili kuchukua mipango ajili ya kulinda raia. Jimboni ni Kivu ya Kaskazini, shirika la raia la Kasuo linashutumu uchozi usio halali wa soko mtu wanaolazwa katika mbuga ndogo liitwa Logras. Mbuga lile linapatikana katika eneo la Taina karibu kilomita moja magharibi ya, ya Butembo mtaani Lubero. Ni katika kibarua cha tarehe 26 Septemba iliyopita kwa wakuu wa kiserikali, ndio habari hiyo imetangazwa kwake kiongozi wa shirika la raia la Kasuo ni uchunguzi wa magendo unaofanywa katika uhusiano na wakuu wa shirika la taifa la ulinzi wa mazingira Alenka kule Njadi Mwasim na Denis Lukeso, huko vibarua vyenye kiongozi wa ISSN alitumia kiongozi wa Reserve Naturelle de Taina juu batoshe couple moy ya gorie baitume ku Kinchasa, ku Foire Internationale ya Kinchasa yenye ili ilikuwa ku out dernier Alors vile vile kulikuwa correspondance ya ministre wa ekonomi ecommerce yenye ilingia a contradiction na ile demarshe, apres ile contradiction kukakuwa yengine correspondance yenye ilikuwa na lomba gorie zikuye nani Kinchasa ju ziingiziwe ku parke ya sele na vile vile ziingiziwe ku zoo ya Kinchasa. Alors, wakati tunona vibarua venye vinaenda aviambatane. Iku ya haikuwezekana kupata maoni kupitia simu ya kiongozi mkuu wa shirika la ISSN kwa mwisho. Sikukuu ya kimataifa ya wazee ni leo tarehe moja Oktoba. Jambo lilozungumzwa ni kuhusu jio, tunao tamani wanasema nini watu wenye moyo juu. Upande wa jimbo la Kivu ya kusini, vituo vinavyosaidia watu wa miaka mingi vinaendelea kudai matatizo ya watu wale yatazamiwe na serikali sawa, kitaifa, ki sawa ki serikali, Bukavu, sa peke, ya kitaifa. Kiongozi wa serikali sawa ya kiserikali septa hapo mjini Bukavu anashutumu ukosefu wa mpango wa usaidizi wa upekee kwa manufaa ya wazee, ijapokuwa madai mengi mbele ya serikali. Bibi Micheline Tumba mbaya anafasika mbele ya mikrofoni ya Delphin na mutu Sisi, ya inchi wajue kama kuko na bije ya wazee na wale wazee wengi wenye tuna encadre wanajulikana. Alors serikali inapaswa kuyua par kupitia rapport wenye tunataka kuacha ku division ya genre fami baangalie lazima gani wale wazee wako nao na wale wazee wanaekala wapi na wapi, wazee wako nchi yote, nini tunaweza kuwafanyia. Wanakosewa na matunzo, kwa kweli walipaswa kuwa watu ambao wanatunziwa kwa bure vi wako na kitambulisho yakusema kama ni mutu watrazemag, wanakosea na haki. Haki ni justice. Leo mutu anaweza nyanganya muzee kitu yake, na, na iko iko bien pasue, mzee hana wakumtetea, wanakosewa na justice, wanakosewa na haki, wanakosewa na nkadreme.